TOM FORD Beauty Lip Color " 3color 3style 3size "

8 8

สวัสดีค่า เพื่อนๆชาว Jeban ทุกคน

ชื่อ แอม นะคะ มือใหม่หัดเห่อ หัดรีวิว

เป็นสมาชิกอยู่ใน jeban มา2ปีนิดๆ

แต่แอบติดตามส่องไอเท็มเด็ดดวง

จากเพื่อนๆในที่นี้มานานมากแล้ว

วันนี้แอมเข้ามา update ข้อมูล เลยถือโอกาสดีๆ

Jeban ครบ 8 ปี มาประเดิมกระทู้รีวิวแรก

เป็นการฉลอง ให้แก่ Jeban เลยขอนำเสนอ ..

กระทู้ Review Beauty lip color

ของแบรนด์ TOM FORD

ซึ่งก็คง เป็นลิปสติกแบรนด์โปรดของสาวๆหลายคนแน่นอน

แล้วเราจะรอช้าอยู่ใยล่ะค่ะ มาเริ่มกันเล้ยยย เย้!

วันนี้แอมคัดสีที่ชอบ มาแบบ 333 คือ

3 สี 3 ลักษณะ 3 ขนาด

สีแรก ได้แก่... สีที่ใครก็หลงรัก

No.07 PINK DUSK ขนาด 3 g. (ขนาดปกติ)

ลักษณะ เป็นเนื้อครีม สีชมพู นู๊ด สวยหวาน

กลบสีปากเดิมมิด สีชัดแน่นมากๆค่ะ

สีที่แท่งยังไง ทาออกมาเป็นสีนั้นเลย สีนี้ ลูกรักเลยค่ะ มาอยู่กับแม่เถอะ 555

ราคา 1900

มาถึง สีที่2 กับ ขนาดที่จิ๋วลงมาแต่แจ๋วมากๆเลย

No.07 ORLANDO (Lips And Boys Limited Edition) ขนาด 2 g.

ลักษณะ เป็นเนื้อ silvers

ทาแล้วจะให้ลุควาวๆ ฉ่ำๆ สี เบจ ติ่งน้ำตาล

นู๊ดสวย ดูไม่ป่วยนะคะ

ราคา 1200 บาท

มาถึง สีที่3 กับขนาดกะจิ๊ดริด แต่คุณภาพจี๊ดมากค่ะ

NO.04 INDIAN ROSE ขนาด 1 g.

ลักษณะ เป็นเนื้อsheen มีความเงาวาวแต่สีแน่นมากค่ะ สีออกชมพู ติ่งสีแดง

สวยงามเหมือนแท่งขนาดปกติเลยค่ะ

(แต่จะไม่มีปั้ม TF ที่เนื้อแท่งลิปส์นะคะ)

แท่งนี้เป็นลิปส์ที่ tom ford แถมให้มา เมื่อเราซื้อสินค้าตามที่เค้ากำหนด

มีให้เลือกอยู่ 2 สีนะคะ ตอนแอมได้ มีให้เลือกสี true coral กับ indian rose

แอมเลือกสีนี้ เพราะเป็นสีใช้ได้ทุกวัน หน้าไม่ค่อยแต่ง ปาดไปปาดมา เอาอยู่ค่ะ กิกิ

มาถึงการ swatches 3 สี ให้เพื่อนๆชมกันค่ะ

รูปบน เป็นแสงธรรมชาติ นะคะ

รูปล่าง เป็นแสงแฟลช ให้เปรียบเทียบกันค่ะ

ชอบ หรือ สนใจ สีไหนเป็นพิเศษ

แอมแนะนำให้พุ่งตัวไปลองเล่นสี

ทากับปากตัวเองได้เลยนะคะ เพราะ BA น่ารักค่ะ ใจดีมากกก แนะนำเราได้ค่า

พิกัด counter Tom Ford ที่แอมรู้ มีอยู่4ที่

Siam Paragon , Emporium (ที่ประจำ) , central ชิดลม , central ลาดพร้าว

แอมก็ขอให้เพื่อนๆ เพลิดเพลินกับการ review สิ่งเล็กๆน้อยๆ ที่แอมตั้งใจมาเห่อ มารีวิว ให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะคะ

ในการ update กระทู้ครั้งหน้า จะเป็นเรื่องอะไร

อย่าลืมติดตาม และติชม ให้คำแนะนำ ให้กำลังใจกันกับกระทู้นี้ด้วยน้าาา

ขอบคุณทุกคนค่ะ

แอม ^^

Dojoxxamm

Dojoxxamm

I'm Amm ^^

born to be.. don't wanna be

FULL PROFILE