Review : Maybelline Fashion Brow 3D Brow & Nose Palette คิ้วปัง ดั้งโด่งได้ในตลับเดียว

15 6

Hi~-สวัสดีค่ะทุกคน

ทุกวันนี้ผู้หญิงเราคงมีไอเทมเขียนคิ้วที่ใช้กันเป็นประจำอยู่แล้ว ทั้งแบบดินสอ แบบฝุ่น บลาๆๆ แต่มิ้วก็ไปเจอกับสิ่งนี้มาค่ะ มันคือ... Maybelline Fashion Brow 3D Brow and Nose Palette ที่เขียนคิ้วตัวใหม่จากเมเบอลีน!!! ( ตกใจเพื่อ?!!! 5555 )

ตอนแรกที่มิ้วเห็นในวัตสัน ก็นึกสนใจอยู่ แต่ยังไม่ได้คิดว่าจะซื้อหรอก เพราะของที่บ้านนี่ยังมีใช้อีกเพียบ แต่ทว่า...พอเห็นโฆษณาเจ้าตัวนี้ออกมาหลายครั้ง ( ถ้าใครจำได้Pearypie เป็นพรีเซ็นเตอร์อยู่ ) ทั้งในทีวี บนBTSความอยากได้ก็ประทุขึ้นมาอีกครั้ง สุดท้าย...ก็เลยสอยมาจนได้ ( เฮ้อ...ฉันแพ้แล้วสินะ 555 )

ที่เขียนคิ้วตัวนี้ มันมีทั้งหมด 2 สี คือ Dark Brown กับ Light Brown ซึ่งมิ้วใช้สี Dark Brown ค่ะ

- สีน้ำตาลเข้ม ทางซ้ายสุดเป็นเนื้อแว็กซ์ ใช้สำหรับวาดรูปทรงของคิ้ว

- สีน้ำตาลกลางๆ ( ที่ช่องกลางนี่แหละ ) เอาไว้ถมคิ้ว เป็นเนื้อฝุ่น

- ช่องขวาสุด ที่สีอ่อนสุด เป็นเฉดดิ้ง เอาไว้ไล้ดั้ง เป็นเนื้อฝุ่นอีกเช่นกันจ้า

เดี๋ยวเราไปเริ่มลองเขียนคิ้วกันเลยดีกว่า ดูซิว่าคุณภาพของนางเป็นยังไงบ้าง

ก่อนสิ่งอื่นใด...ขอโชว์รูป Before ตอนที่ยังไม่ได้เขียนคิ้วก่อนนะค้าา ( แต่แต่งตามาเต็มแล้ว พร้อมมากนะ บอกเลย อิอิ )

เริ่มกันที่ช่องแรกที่สีเข้มสุด เป็นเนื้อแว็กซ์ เราจะมา ร่างโครงของคิ้ว กันก่อนน้าฮ้าา

มิ้วจะใช้แปรงที่อยู่ในตลับปาดเนื้อแว็กซ์ขึ้นมา แล้ว เขียนลงไปบนใต้ท้องคิ้ว กับหางคิ้ว ค่ะ

ปล. เนื้อมันลื่นดี ปาดสีมาครั้งเดียวก็ติดแล้ว

เมื่อได้ทรงคิ้วที่ต้องการแล้ว ก็ใช้เนื้อฝุ่นถมทับลงไปเลยค่ะ มาที่ช่องกลางเลย คราวนี้มิ้วจะใช้แปรงหัวตัดที่ตัวเองมีอยู่ค่ะ เพราะไม่อยากให้เนื้อแว็กซ์กับเนื้อฝุ่นมันปนกัน

ถมสีกลางลงไปบนคิ้วเลยค่ะ ตามโครงที่ร่างไว้ตั้งแต่แรก ปัดๆ ให้หัวคิ้วอ่อนกว่าหางคิ้วนะคะ เพื่อจะได้ดูเป็นธรรมชาติ ( ถ้ามันเท่ากันหมด จะดูแข็งๆ เป็นปลิงไปนะฮ้าาา )

ก่อนจะไปไล้ดั้งกัน ใช้มาสคาร่าจัดระเบียบคิ้วก่อนเนอะ

อย่าลืมไฮไลท์ที่โหนกคิ้วด้วยนะคะ เพื่อให้คิ้วดูสวยชัดขึ้น

เขียนคิ้วเสร็จแล้ว ออกมาเป็นแบบนี้ มิ้วจะเขียนให้เป็นไปตามรูปคิ้วธรรมชาติของตัวเองที่สุดค่ะ เพราะคิ้วจริงๆ ของมิ้วไม่ได้โก่งหรือว่าตรงเกินไป แถมแอบไม่เท่ากันด้วย ฮืออ T_T ( จริงๆ มันแอบหนาเหมือนชินจังนะ นี่คือกันมาแล้ว )

ทีนี้ก็มาถึงขั้นตอนสุดท้ายกันแล้ว เราจะมาใช้หลุมที่ 3 กัน!

อย่างที่บอกไปตอนแรกค่ะ ว่าเราจะมา ไล้ดั้งกัน ค่อยๆ ใช้นะคะ อ่อนไปก็ค่อยเติม อย่าทาจนเข้มเกินไป ไม่งั้นจะดูเหมือนไปเล่นงิ้วนะเธอจ๋า

เสร็จเรียบร้อยแล้ว สำหรับการรีวิวเจ้า Maybelline Fashion Brow 3D Brow and Nose Palette มิ้วว่ามันเป็นไอเทมเขียนคิ้วที่ดีตัวหนึ่งเลย เอาอยู่ในตลับเดียว ทั้งคิ้วทั้งดั้ง จัดว่าคุ้ม! ไม่แพงด้วย แค่ 379 บาทเอง ( แต่มิ้วซื้อตอนมันลดราคา 15% เหลือประมาณ 322 บาท ต่อให้ลดไม่กี่บาทก็ยังจะซื้อจ้า เพราะงก 5555 ) เอาเป็นว่าใครหาที่เขียนคิ้วดีๆ สักตัวหนึ่งอยู่ นี่ก็เป็นอีกตัวที่น่าสนใจค่ะ หวังว่าการรีวิวในครั้งนี้จะเป็นประโยชน์กับสาวๆ ทุกคนนะคะ บ๊ายบายค่าาา

Minniie.Mew

Minniie.Mew

Art & Makeup Junkie
เรียกเราสั้น ๆ ว่า "มิ้ว"
ผู้หญิงธรรมดาทั่วไปที่รักการแต่งหน้าที่สุด
เพราะสำหรับเรา การแต่งหน้าก็คือศิลปะ!!

FULL PROFILE