[ เห่อ ] รวบยอด ✿ แกะกล่องของรางวัลจากจีบัน ✿

7 1

สวัสดีค่าเพื่อนๆ วันนี้เรามาอีกแล้ว มาแกะกล่องของรางวัลจาก จีบัน แบบรวบยอดกันไปเลยจ้า

พอดีช่วงนี้ยุ่งๆ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเล่น

แต่พอดีว่าสัปดาห์ที่แล้ว กับวันนี้มีแต่พัสดุจากจีบันมาเค้าถึงบ้าน

กรี้สสสส ดีใจฝุดๆ เป็นของรางวัลที่ได้จากกิจกรรมจากจีบันตั้ง 2 กล่องแหน่ะมาดูกันเล่ยยยย!

กล่องแรกนะคะเป็นของรางวัลจาก LUCIDO-L เป็น Hair Make Supplement Extra Treatment Water 1 ขวด และ Hair Make Supplement Styling Milk (สูตรผมตรงหรือผมดัด) เราเลือกสูตรผมดัดมาค่ะ เพราะเราดัดผมค่ะ

ตัวแรกฝั่งซ้ายมือนะคะ คือ Hair Make Supplement Extra Treatment Water

เป็นขั้นตอนการเตรียมผมของเราให้มีความชุ่มชื้นก่อน ช่วยฟื้นฟูผมแห้งเสียจากภายใน คืนความชุ่มชื้น ใครตอนเช้าตื่นมาแล้วผมชี้ฟู แนะนำตัวนี้ค่ะ

มีการ์ดห้อยคอแนบคำอธิบายการใช้มาด้วยนะคะ มาในรูปแบบสเปรย์ ฉีดง่ายๆ ละอองอ่อนๆตัวนี้เราใช้ฉีดหลังสระผมหมาดๆ ก่อนไดร์ผม หรือ ม้วนผมค่ะ หรือ ถ้าวันไหนไม่ได้สระผม ก็เอามาฉีดๆๆ แล้วก็็หวีจัดทรงค่ะ ผมที่ขี้ฟู เป็นสิงโต จะดูเรียบเงาขึ้นค่ะ ที่สำคัญคือ กลิ่นหอมมาก เหมาะกับวันที่ไม่ได้สระผม ฮ่าๆๆๆๆๆ (แอบเน่าาา)

ตัวถัดไปๆๆๆ

Hair Make Supplement Styling Milk (Wave) สำหรับสาวผมดัด

เป็น Hair Styling จัดแต่งทรงผมนั่นเองค่ะ มาในรูปแบบน้ำนมค่ะสีเขียวเป็นสูตรสำหรับผมดัด นะคะ

จริงๆ เค้ามีสีชมพูด้วย สูตรสำหรับสาวผมตรงจ้า หัวปั๊มๆ ขวดอ้วนๆ น่ารักดีค่ะ แล้วที่สำคัญที่ชอบจัดลอนง่ายค่ะ เราจะหลีกเลี่ยงการม้วนลอนผม ด้วยแกนม้วนผมค่ะ เราก็แค่ใช้ เจ้าตัวนี้บีบใส่มือสัก สามครั้งแล้วก็ขยุ้มๆ ที่ปลายผม ยกมือขึ้นเวลาขยุ้มผม ลอนที่ได้จะอ่อนๆ เป็นธรรมชาติ และลอนไม่แข็งโบ๊ะ ดูเฟคๆ ค่ะ หรือบางทีไดร์เสร็จเราก็จะเป่าผมหมาดๆ แล้วใช้แกนฟองน้ำ Daiso ม้วนค่ะ แล้วทิ้งไว้สักพัก ค่อยแกะออก ตัวนี้ผมจะสวยเป็นธรรมชาติประหนึ่งเป็นความงามของลอนผมที่คุณแม่ให้มาาา ... มโนเพียวๆ ไม่มีเรียลผสมเลยจริงๆ =*= มีกลิ่นหอมด้วยค่ะ กลิ่น ฟรุ๊ตตี้ ฟอรัล หอมมากด้วยค่ะ ชอบจริงจัง ♥

และกล่องสุดท้ายที่เพิ่งได้มาวันนี้ จริงๆ เราเล่นไปนานแล้วค่ะ จากกิจกรรม Get the box ตั้งแต่เดือนไม่รู้จำไม่ได้ 555 แต่วันนี้ของมาส่งถึงมือแล้ว

Liese Creamy Bubble Color สี rose tea brown ค่ะ ในกล่อง มีอุปกรณ์มาให้ดังน้ีเลยค่า ... คู่มือน่ารักตามสไตล์ญี่ปุ่น อ่านแล้วเข้าใจ และคำอธิบายรายละเอียดต่างๆ เข้าใจง่ายมากค่ะ สารภาพว่าเราเป็นคนเปลี่ยนสีผมเอง ทำเองตลอด แต่ไม่เคยใช้แบบโฟมเลยค่ะ ไม่ถนัดอ่ะ เคยใช้แต่แบบครีมเปลี่ยนสีผมปกติ แต่มีคนบอกหลายๆ คนแล้วว่า ใช้แบบโฟมสิ ทำง่ายกว่าเยอะเลย เราก็ยังไม่เคยสักทีกลัวสีไม่ติด วันนี้ได้มาแล้ว กะว่าเดี๋ยว จะลองทำดูก่อน แล้วจะมารีวิว ให้ดูนะคะ เพิ่งสังเกตว่าเป็นผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับเส้นผมทั้งนั้นเลย ดีงามสยามพารากอนไปอีก วันนี้ต้องลาไปก่อนขอบคุณจีบัน และ สปอนเซอร์แสนใจดีทั้ง Lucido-L และ Liese ค่า

noi_506

noi_506

My name's หน่อย ค่ะ^^
อายุ 30 ต้นๆ เป็นสาว office ธรรมดาๆ ติดตามจีบันมานานมากแล้ว เกือบ 10 ปีได้เข้าเว็บนี้ตั้งแต่เป็นเด็กน้อยหอยสังข์ ยังเรียนอยู่มหาลัยชื่นชอบในสกินแคร์และเครื่องสำอาง ชอบซื้อ ชอบลอง ของเล่นใหม่ๆ เงินเดือนไม่เหลือเก็บเพราะ ไม่ว่าBeauty Blogger คนไหน แนะนำอะไรดี อะไรเด็ด ก็จะพยายามไปหาซื้อมาใช้ตามเสมอๆ 55555

Contact Me : noi_506@hotmail.com

FULL PROFILE