How to+ Review ย้อมผมสีบลอนด์เขียว(ซะงั้น)

8 1

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวทำผมบลอนด์เขียว ที่ตอนแรกอยากได้ "สีบลอนด์เทา" อ่านไม่ผิดค่ะ ตอนแรกที่ลองซื้อสีมาผสมเองคาดหวังอยากได้บลอนด์เทา

(ซึ่งผลออกมายังไม่เห็นความเทา555555) แต่เกิดการผิดพลาดทางเทคนิคเล็กน้อย

ไหนๆก็พลาดเป็นสีนี้มาแล้ว

ที่ทำรีวิวนี้เพราะหวังว่า เผื่อจะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังอยากลองทำสีโทนเขียวๆหม่นๆนะคะ

(ร้องไห้แรงๆ)

เราอยากได้สีโทนประมาณเทาก็จริง แต่ว่าลองผิดลองถูกมาหลายสี จนที่บ้านบ่นบ่อยแล้วตอนนี้

ว่าทำสีผมบ่อยเกินไป T_T

ก่อนหน้านี้เราย้อมผมดำ แบบสีดำเลย แล้วพอเบื่อก็อยากทำสีผมขึ้นมา

ก็เลยกัดสีผมทั้งหัวไป1ครั้ง แล้วลงสีบลอนด์หม่นอะไรสักอย่างเนี่ยค่ะ

จนผ่านไปประมาณเดือนกว่า เราสระผมทุกวัน สีผมกลายเป็นทองๆส้มๆมากกกกก

โคนดำก็เริ่มขึ้นมาเกือบนิ้วแล้ว เป็นแบบนี้ค่ะ . . .

. . . . . .ด้วยความที่สีผมครั้งก่อนไม่ถูกใจ แต่ต้องบำรุงสภาพหนังหัวก่อนจะพัง

เลยอดทนหัวส้มมาประมาณเดือนกว่า (T_T) [นานสำหรับเราแต่เร็วไปสำหรับพ่อแม่ค่ะ5555]

เข้าเรื่องดีกว่า จากนั้นก็ตรงดิ่งไปร้านขายของแถวบ้าน แล้วเลือกสีมาผสมเองโลด!!!!!!

เราเลือกยี่ห้อ DCash Master มาค่ะ ทั้งหมด 3สี 3กล่องก็คือ

1. สี M 010 สีบลอนด์อ่อนมากที่สุดธรรมชาติ : 1 กล่อง

(เราทิ้งกล่องไปแล้วค่ะ หารูปมิได้จริงๆ)

2. MG 705 ไททาเนียมบลอนด์ สีเทาควันบุหรี่ : 1 กล่อง

และ 3. B 000 แม่สีน้ำเงิน 1กล่อง

เราอ่านเจอมาว่าสีน้ำเงินจะไปตัดกับเม็ดสีผมเหลืองๆออกได้เพื่อไม่ให้สีผมของเราออกโทนส้มค่ะ

เราให้พี่ที่ร้านทำผมฝั่งตรงข้ามบ้านทำสีให้ค่ะ ตั้งแต่ทำสีผม ตัดผม บลาๆ

อะไรมาทุกอย่างไว้ใจมือพี่เขาที่สุดค่ะ มากกว่ามือตัวเองด้วย55555555 กรรม

ใส่ทุกสีรวมกันเลยค่ะ โดยอัตราส่วนตามนี้

สีบลอนด์บีบหมดหลอดเลย + สีเทาควันบุหรี่ครึ่งหลอด(เป๊ะๆ) + แม่สีน้ำเงิน 1ส่วน8ของหลอด

ไม่ต้องเยอะมากไม่งั้นจะไม่เห็นความบลอนด์ หัวจะเขียวหรือมืดกว่านั้นไปเยอะ5555555555

โดยเริ่มปาดจากผมด้านใน และปลายผมก่อนค่ะเพราะเราเคยย้อมดำ ปลายผมยังคงดำและย้อมสีติดยากอยู่ จากนั้นปาดๆส่วนที่เหลือทั้งหมด เราทิ้งไว้แค่ 30นาทีค่ะเพราะสีติดเร็วมาก กลัวหัวมืด

หลังจากสระผมและเป่าแห้งแล้ว สีออกตามในรูปเลยค่ะ

.

.

.

กรี๊ดดดดด เขียวมาก ความบลอนด์เทาคืออะไรรรรรร ?????!!!!! T__________T

แต่ก็นับว่า ... โอเคค่ะ ไม่น่าเกลียดมั้ง คิดซะว่าเป็นสีบลอนด์เขียวๆแบบกาอิน Brown eyed girls แล้วกัน ( แหม!!!! กล้าเทียบหน้าตาเฉยยยยยย อายมั้ยจ๊ะ55555555 )

แฮ่ สุดท้ายนี้ก็ขอบคุณทุกคนนะคะที่เข้ามาอ่านกระทู้แรกของเรา

เป็นกำลังใจให้คนที่ชอบหรืออยากลองทำสีผมใหม่ๆ แล้วสีออกมาไม่ถูกใจ

คิดซะว่าเราได้ทำสีที่แปลกไป นับเป็นเรื่องเซอร์ไพรส์แล้วกันนะคะ แหะๆ

ทิ้งรูปสีผมไว้สักหน่อย (เห่อเบาๆ) ถ้ายังไงสระผมไปเรื่อยๆแล้วได้สีบลอนด์เทาดั่งใจแล้วจะมาอัพเดทนะคะ

ผิดพลาดยังไงต้องขออภัยด้วยนะคะ กระทู้แรกจริงๆ ขอบคุณที่ทุกคนอ่านค่าาาาาาาาาาาาาาาาา. . .. . ^_______________^

Namkhanggg13

Namkhanggg13

FULL PROFILE