เมื่อฉันได้บัตรทำทรีตเม้นฟรี !!!! ที่Lancome

5 0

สวัสดีค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

วันนี้จะบอกเล่าประสบการณ์ทำทรีตเม้นที่ลังโคมค่ะ

พอดีว่าได้บัตรทำทรีตเม้นฟรีมา1ใบ จากพี่ที่รู้จัก(แฟนเก่าให้มา)

555555555555555555555

ในรูปคือมีมูลค่าถึง 3500บาทแน่ะ

คือทำไมแพงขนาดเน้ ..........

เราไปดูที่ศูนย์ลังโคมมา คอร์สนวดของที่นี่

คอร์สนึงก็เป็นแสนเลยค่ะ แต่นวดหลายครั้งอยู่

ครั้งละ 90นาที

เราก็ดีใจมากกก เพราะว่าไม่เคยไปนวดหน้าตามแบรนด์เคาร์เตอร์ (แต่ขายครีมเคาร์เตอร์นะ5555)

ส่วนใหญ่ถ้านวด ก็จะเป็นร้านนวดเลยมากกว่าค่ะ

เราไปลังโคมสาขา เซนทรัลชิดลมค่ะ

ก่อนไปโทรไปนัดจองวันก่อนค่ะ ล่วงหน้าอย่างน้อย1-2วันค่ะ

เพราะคิวแน่นมากกกกกกกก อื้อหือออ พึ่งรู้ว่ามันHotมาก

พอไปถึง พนง ก็ตรงเวลาค่ะ

พาเข้าไปห้องนวดที่อยู่หลังเคาร์เตอร์yslอีกที

เข้าไปเจอเป็นห้อง และเตียง1เตียงค่ะ มีผ้าขนหนูห่มให้

ไฟสลัวมากกก รูปเบลอๆหน่อย

ห้องประมาณอยู่ได้2คน เปิดเพลงคลอเบาๆด้วยค่ะ สบายๆ

ก่อนเริ่มเอาผ้ามาคาดผมก่อน

พนง ก็เริ่มทำการเช็ดหน้า โดยถามก่อนว่าเน้น ขาวกระจ่างใส

หรือ เน้นรอยเหี่ยวย่น อืออออ ยังไม่เหี่ยวน้าาา

เราเลยบอกว่า เน้นขาวกระจ่างใสค้าาาาา

พนง เลยใช้ set blanc expert ซึ่งหมวดนี้เป็นหมวดที่ช่วยในเรื่องผิวขาวกระจ่างใสน่ะค่ะ

ไปcopy รูปในเว็บลังโคมมานะคะ

ส่วนที่เราถ่ายคืออันนี้

เห็นไม่ค่อยชัดเท่าไร นอนอยู่กำลังเพลินๆเลยค่ะ

พอลงครีมล่ะก็นวดๆๆๆๆๆ นวดดีมากกกกกกกกกก

ดีงามสยามประเทศที่สุดดด ชอบบบบบบบ

นวดไปได้สักพัก ก็อบไอน้ำ คือเอาเครื่องพ่นไอน้ำใส่หน้าเราน่ะค่ะ

เครื่องนี่

กำลังเปิดเครื่องเลยค่ะ

เป่าใส่หน้า 5นาทีค่ะ ระหว่างทำก็เอาสำลีมาปิดตา

พอครบแล้ว ก็ลงครีมอีกตัวนึง แล้วก็นวดดดด คลึงๆหน้า

แล้วก็เช็ดลงครีมอีก ทีนี้ปล่อยทิ้งไว้ประมาณนึง

แล้วไปนวดมือเราค่ะ มือนิ่มเลย ><

เสร็จแล้วก็มาเช็ดหน้า ทากันแดด เสร็จเรียบร้อย

รวมเวลาประมาณ 35-40นาทีค่ะ

ปลื้มลืมมมมมมมมมมมมมมม ถ้าเจอคอร์สเป็นแสนไปคงชอบมากกว่านี้55555

รู้สึกเลยว่าหน้า สะอาดขึ้น รู้สึกว่าเค้านวดได้ตรงจุด และทำให้หน้าเราไม่ช้ำมากค่ะ

ส่วนในเรื่องของผลิตภัณฑ์ เราก็คิดว่ามีคุณภาพอยู่แล้ว ด้วยเกรดแบรนด์

ถือว่าคุ้มเพราะฟรี55555555555555

จบรีวิวเพียงเท่านี้นะคะะะะะ

ขอบคุณสำหรับคำติชมนะคะ

ขอบคุณค่ะ

mildSkincare

mildSkincare

I'm mildmy
beloved : Dog,Food,Travel
FB : mildSkincare
IG : mild_skincare
Line : @mildskincare
mildcosme@gmail.com
enjoy my blog