Glam BAE | Purple smokey eye makeup tutorial

62 32

สวัสดีค่ะะ ปิงเอง ปิงไง คนที่แต่งตาสีเขียวแล้วก็หายไปเลย ๕๕๕๕๕๕

วันนี้ปิงกลับมาพร้อมกับตาสีม่วงค่าาา #นูทรอลคืออะไร #เม้กอัพโนเม้กอัพคืออะไร

เพราะชมพู่อารยา เคยกล่าวไว้ว่า นางไม่เชื่อใน Less is more

#การแต่งหน้าก็เช่นกันค่ะ

เราต้องฟาดไปให้สุด สนุกกับสีสัน

(ในแบบที่เข้ากันกลมกลืนกลมกล่อมด้วยนะคะ)

พูดมากพอละ ตามไปชมกันเลยดีกว่าค่ะะ

**คอนแทคเลนส์ยี่ห้อ Neo Vision รุ่น Monet brown ค่ะ**

ทาดาาา เราจะต้องชวนเชื่อด้วยภาพสำเร็จก่อนค่ะ แล้วค่อยพบกับภาพสะพรึงด้านล่าง

เรามาดูเครื่องสำอางที่ใช้ในลุคนี้กันก่อนเลยค่ะ ซึ่งจริงๆก็ใช้ไม่เยอะเลยนะเนี่ยะ

อื้มมม ใช้ของไม่เยอะเลย ล่อไปสี่รูป ๕๕๕๕

ถ้าพร้อมแล้วไปดูขั้นตอนการแต่งลุคนี้กันเลยค่ะะจากสภาพแต่ละชิ้นแล้วสามารถรู้ได้เลยว่าทุกชิ้นผ่านการใช้งานมาอย่างโชกโชนโชติช่วงชัชวาลย์

เซ็ตทุกอย่างด้วยแป้งฝุ่นค่ะ

ลุคนี้ปิงเลือกใช้แป้งฝุ่นผสมรองพื้นของ Kate ตัวนี้ปกปิดดีมากเลยค่ะ

ทาเดี่ยวๆในวันขี้เกียจแต่งหน้าก็ดีงาม

ต่อมาเราจะมาที่ขั้นตอนการแต่งตากันค่ะ

ใช้อายแชว์โดว์กระปุกจาก Colourpop แบรนด์แซ่บจากอเมริกาค่ะ สีนี้ดิชั้นปลาบปลื้มมาก มันคือที่สุดแห่งความปัง พิกเมนต์ของเค้าจะเป็นแบบ duo chrome คือเป็นสีเหลือบๆค่ะ ถ้าดูในกระปุกจะเห็นเป็นสีน้ำเงินเข้ม แต่จริงๆแล้วเนื้อเป็นสีม่วง แล้วก็มีกลิตเตอร์สีเขียวเบาๆ โอ๊ย ไม่รู้จะบรรยายยังไง มันดีย์

ต่อมาก็งานคอนทัวร์ ไฮไลท์ บลัชออนค่ะ

สุดท้ายแล้วว งานลงสีปากค่ะะะ

สีปากวันนี้ปิงเลือกสีออก Mauve กึ่งไปทางน้ำตาลเข้มนิดหน่อย

เพื่อให้ไม่แย่งกับสีตาอันแซ่บสะพรึงของเราค่ะ

และนี่คือ Finish Look ของเราค่า

เสร็จแล้วกับลุคสโม้กกี้สีม่วงค่ะ สาวๆชอบกันมั้ยเอ่ย

ถ้าชอบก็ลองไปแต่งตามกันดูนะคะ

สีม่วงเป็นอีกสีที่แต่งแบบสโม้กกี้ออกมาแล้วสวยแซ่บนะคะ

วันไหนเบื่อสีดำ สีน้ำตาลแล้วก็ลองหยิบสีม่วงมาแต่งกันดู

ช่วยเพิ่มสีสันความแซ่บให้กับชีวิตค่ะ

สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูฮาวทูของปิงนะคะ

หวังว่าฮาวทูของปิงจะเป็นแรงบันดาลใจให้สาวๆสนุกกับการหยิบสีสันมาแต่งแต้มบนใบหน้ากันนะคะ

นี่เป็นฮาวทูที่3 ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ต้องขออภัยด้วยค่า

X

pppetite

pppetite

ชื่อเค้าอ่านว่าเปอติ๊ด เป็นภาษาฝรั่งเศส แปลว่าตัวเล็ก (แต่ชื่อเล่นจริงๆชื่อปิงปองนะ 5555)

FULL PROFILE