Black Fridayเสียทรัพย์รับวันศุกร์

7 3

สวัสดีค่ะ

ช่วงสิ้นปีนี่มันช่วงเวลาแห่งการเสียทรัพย์ และดูดเงินซะจริง นอกจากสารพัดร้านค้าต่างๆ จะเซลล์กันแล้ว ยังมีเทศกาลนึงที่ขาเซลล์พลาดไม่ได้อย่าง Black Friday

เมื่อวานนี้เป็นวันศุกร์ที่ไม่ธรรมดาเพราะอย่างที่บอกมันเป็นBlack Friday วันที่สินค้าแบรนด์ต่างๆ พากันลดราคาชวนให้เสียทรัพย์ซะนี่กระไร พากันมากระชากเงินในกระเป๋าในวันที่หลายคนเงินเดือนออก แต่พอดีของพี่ยังไม่ออกเลยได้มากรุบกริบ

[spoil]วันศุกร์ที่สี่ของเดือนพฤศจิกายน หลังวันขอบคุณพระเจ้าของทุกปี ที่ร้านค้าต่างๆ จะมาลดราคาครั้งยิ่งใหญ่กัน โดยเฉพาะร้านค้าทางฝั่งอเมริกาและอังกฤษที่จะลดกันสนั่นหวั่นไหว ทางฝั่งไทยก็ใช่ย่อย[/spoil]

ทั้งร้านทั้งเว็บช้อปออนไลน์ลดกันสนั่น มีหรืออย่างเราจะนิ่งๆได้ หลังจากนั่งดูขัอมูลสักพักว่าวันนี้จะเสียตังค์ให้ใครดี555 ตัดสินใจได้ก็พุ่งตัวไปทันที ที่Sephoraค่ะ

เราไปสาขาเอ็มควอเทียร์นะคะ ใกล้ออฟฟิศแว้บมาแว้บกลับช่วงเที่ยงได้ อาจเลทนิดนีงแต่พอไม่หน้าเกลียด

คือSephoraเนี่ยลด15%แต่ต้องครบ2,500฿ขึ้นไป(จริงๆน่าจะลดแบบไม่มีขั้นต่ำจะเลิฟมากๆเลย) ส่วนสินค้าก็ลดทุกรายการ เซทฮอลิเดย์ก็ลดนะ (ไม่ได้ถ่ายบรรยากาศร้านมานะคะ พี่รีบ!!)

สิ่งที่อยากได้ที่สุดคือFresh อยากลองใช้ค่ะเห็นใครๆว่ามันดี๊ดี ราคามันก็แพ๊งแพง ก็เลยขอลองสักหน่อย เลยจัดชุดนี้มา มันมี ชูการ์ ลิป โพลิส/ ซูการ์ ลิป เซรั่ม แอดวาน เทอราพี/ ซูการ์ ลิป ทรีทเม้นท์ แอดวาน เทอราพี/ ซูการ์ โรส ลิป ทรีทเมนท์/ ซูการ์ โรส ไซน์ ลิป ทรีทเมนท์

ราคาชุดนี้1950฿

(แพ็คเกจดีงาม กล่องแข็งแรงมาก เป็นแบบลิ้นชักดึงเอาไว้เก็บของจุกจิกต่อได้)

: ลิป โพลิส กลิ่นดีงามเหมือนทอฟฟี่โค้ก (ชอบๆพี่ชอบกินโค้ก)

: ลิป เซรั่ม เนื้อเข้มข้น กลิ่นหอมอ่อนๆ ทาปากแล้วไม่เหนอะหนะ

: ลิป ทรีทเมนท์ ดีงามมากไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ทาแล้วปากนุ่มชุ่มชื่น บอกไม่ถูก ไม่เหนียว ไม่มันแพร้บ คือดีอะ

: ลิป โรส ลักษณะเหมือน ลิปทรีทเมนท์ แต่มีกลิ่นกุหลาบและมีสีแดงอ่อนๆระเรื่อๆ

: ลิป โรส ไชน์ เป็นเหมือนกลอส สีออกแดงระเรื่อ ทาแล้วไม่เหนียว ไม่ยืด โอเค

ทีแรกคิดอยู่1950฿ แอบเสียดายตังค์แต่พอลองใช้โหยมันดีอะ สงสัยหมดคงได้ถอยมาอีกแน่ (ตัวลิปมันโดนแน่แต่ตัวอื่นของลองใช้จนหมดก่อน)

เนื่องจากต้องซื้อให้ถึง2,500฿ถึงจะได้ลด15% เลยเดินหาอะไรมาให้มันครบๆ ทีแรกกะจะเอา NUDE ที่เป็นเซท 3แท่ง ทาได้ทั้งแก้มทั้งปาก ราคา820฿แต่พอลอง swatch แล้วพี่ว่ามันเหนียวไปถ้าใช้ทาแก้มแบบครีมบลัช เลยไม่เอา

เลยมาได้2สิ่งนี้

Urban Decay Eyeshadow Primer 475฿ขนาดเดินทางนะคะ เพราะปกติใช้Too Face หลอดใหญ่ใช้แล้วมันแห้งก่อนหมด(รึป่าว)ทุกที เลยลองUrban Decayบ้าง..เห็นใครๆก็ว่าดี

Sephora Magic Gloss 250฿ ตลับมาแนวเกล็ดหิมะ❄️❄️ น่ารักกกดี ยังไม่แกะเพราะกะให้น้องวันปีใหม่

วันนี้จบรีวิวBlack Friday ไปก่อนนะคะ

เจอกันกระทู้หน้าค่ะ. บายยยยยยยย

Katemoko_So Young

Katemoko_So Young

FULL PROFILE