รีวิว แป้งสำหรับคนต้องการประหยัดเวลา โดยไม่ต้องทารองพื้นจ้า เริ่ด!

11 6

สวัสดีครับ...มินกลับมาอีกแล้ววจากกระทู้ที่ตามหาแป้งที่ถูกใจ อิอิ วันนี้เลยได้โอกาสมารีวิว แป้งที่ควบคุมความมันและผสมรองพื้นอย่างเนียนเลย ตัวนี้ไปโดนมาจากเอสพลานาร์ด รัชดา ที่ช็อปของ Cute press เห็น Package น่ารักดี เลยลองแวะกันเข้าไปซักหน่อย เลยไปถูกใจกับเจ้าตัวนี้มาและสอยมาเลยครับ กับเจ้า Cute Press Evory Retouch Oil Control Foundation Powder SPF 30 PA+++ (หลังจากแป้งหมดก็ใช้แป้งฝุ่นมาซักพัก รอเงินออกพอดี อิอิ)

รูปร่างหน้าตาของเจ้า Foundation Powder ชอบมากกครับ ปกติมินเป็นคนหน้ามันอยู่แล้ว แล้วก็มีสิวขึ้นบ้าง รูขุมขนก็ค่อนข้างกว้างฮะ เลยต้องมองหาแป้งที่จะมาตอบโจทย์ให้แก่ตัวเอง 555 (คนต้องงามเพราะแต่งโนะ ^^ ) ที่ชอบมากเพราะแป้งตัวนี้สามารถควบคุมความมันได้ดี แต่ก็อย่างที่บอกมินมีผิวหน้าค่อนข้างมัน แป้งตัวนี้เอาอยู่จริงๆ

และยิ่งไปกว่านั้น คือแป้งตัวนี้สามารถทาได้เลยโดยไม่ต้องลงรองพื้น หรือลง CC ครีมเลย คือหลังจากมินทาครีมบำรุงผิวตอนช่วงเช้า ก็สามารถตบแป้งลงไปได้เลย แถมไม่ต้องกังวลว่าถ้าไม่ทากันแดดด้วย จะเอาอยู่หรอ? หายห่วงฮะ เพราะเจ้าแป้งตัวนี้มาพร้อม SPF 30 PA+++ ปกป้องผิวจากรังสี UVA และ UVB ด้วยยย

นี่คือรูปพลีชีพ อิอิ ก่อนทากับหลังทาคือโอเครมาก ปกปิดรอยสิวกับรูขุมขนได้ดี ซึ่งมินมีรูขุมขนที่กว้างมากกำลังใช้ครีมบำรุงอยู่ อย่าตกใจกันนะอิอิ

สุดท้าย โดยรวมสำหรับแป้งตัวนี้ มินชอบครับรู้สึกตอบโจทย์เรื่องการควบคุมความมัน ปกปิดรอยได้ดี และประหยัดเวลาในการแต่งหน้าไปได้เยอะเลยฮะ ^___^ สำหรับวันนี้ มินก็ขอตัวก่อนน๊า และต้องขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาอ่านนะครับ เพื่อนคนไหนมีแป้งอะไรดีดี แนะนำกันมาได้เลยนะฮะ ขอบคุณมากๆ เลยนะคร๊าบบบบ.

Melonnn

Melonnn

FULL PROFILE