Quick swatch พาเลตสุดคุ้มยุคประหยัด Ashley Create Make up No.1 (พาเลตมีสองชั้นด้วยนะ)

9 2

• Ashley Create Make up No.1

หลังจากที่หยิบใช้บ่อยช่วงนี้ จนแพคเกจมีสภาพดังรูป จะถูกจะแพงก็ต้องลองให้หมด ก็เลยมา Quick swatch ให้ชมกัน ณ ที่นี้ค่าาาา

การสวอชอาจดูไม่สวยงาม และไม่มีความละเมียดละไมนะคะ เมื่อวันก่อนหยิบมาใช้ เลยปาดด่วนๆให้ชมกันค่ะ ปันหยิบพาเลตเบอร์ 1 มาค่ะ ปันได้มาในราคา 139 บาทนะคะ ในเว็บของแบรนด์ ระบุราคาไว้ที่ 189 บาทค่ะ ปันซื้อจากร้านขายเครื่องสำอางทั่วไป มีหลายร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายค่ะ ลองไปเลือกกันดูนะคะ

ชั้นแรกเป็นดังในรูปค่ะ มีอายชาโดวเนื้อชิมเมอร์ 8 เฉดสี แอบกระซิบว่าสวยเด็ดหลายสีอยู่นะ

เห็นความแวววาวนั้นไหมมมม กรี๊ดดดซิคะรออะไร เนื้อสวยเนียนมาก แต่สีขาวทางซ้ายสุด แอบมีความแป้งไปนิด แต่ให้อภัยเค้าเนอะ ถือว่าทำได้ดี ในสีอื่นๆ

และสีที่เหลือตามมาค่ะ จะเห็นได้ว่าสีที่เป็นชิมเมอร์มีความวาว สวยนะคะ ถือว่าเนื้อดีทีเดียว แต่ติดที่สีขาวที่เป็นแป้งไปนิด คือสีชิมเมอร์คือเป็นกลิตเตอร์ที่ละเอียด วาวสวย ดูแพง ใครจะคิดว่านางคือไม่ถึง 200 บาทไทย สำหรับวันรีบๆเอาบางสีป้ายสีเดียวไปได้เลย ความติดทนตัวสีกลิตเตอร์ ถือว่าทนพอควรค่ะ แต่ก็ไม่ได้ถึงขั้นดำน้ำ ลงทะเล แนะนำให้ทาอายไพรเมอร์จะดีมาก เพราะขนาดแบรนด์แพงๆบางทีก็ต้องพึ่งไพรเมอร์นะจ้ะ ส่วนตัวไม่ชอบสีขาวกับสีมุก คือเนื้อเฉยๆมาก นอกนั้นปลื้มและว๊าวกับความแวววามมากพอควรค่ะ ถือว่าคุ้มกับเงินที่เสียไป ปล. บางสีเนื้อค่อนข้างเป็นฝุ่นผง ใช้แล้วควรเก็บรายละเอียดใต้ตาค่ะ อาจมีผงชาโดวร่วงนิดหน่อย แต่ปัดออกได้นะ ไม่ได้ทำให้แพนด้าอะไรขนาดนั้น

ยังสวยไม่สุด มาต่อกันที่ชั้นที่สองค่ะ ชั้นนี้จะมี ปัดแก้มเนื้อแมท และสีน้ำตาลต่างๆเนื้อด้าน ซึ่งปันนำมาเขียนคิ้วไล้ดั้ง และไฮไลท์ท้องคิ้วค่ะ

สองสีใสๆ น่ารักค่ะ เป็นเนื้อแมททั้งคู่ สีสุภาพทาได้ทุกวัย ส่วนตัวชอบสีด้านขวามากกว่าทางด้านซ้าย เราผิวสองสี ปัดชมพู ไม่ค่อยรอดค่ะ ความติดทนก็พอประมาณค่ะ แต่รู้สึกว่าสีด้านขวาติดทนกว่านะ หรือเราคิดไปเอง

สวอชด้วยนิ้วดูไม่ค่อยแน่น แต่ใช้เขียนคิ้วนะ เก๋เลย เคล็ดลับคือเอาแปรงเปียกๆนิดนึง แตะสีแล้วเขียน ติดทนโอเคอยู่นะ สีอ่อนข้างๆสีขาว ไล้ดั้ง ธรรมชาติเลย ไม่โบ๊ะด้วย มือใหม่น่จะชอบ เพราะถ้าพลาดก็แก้ไขได้ คือโดยรวมเราโอเคกับราคาและคุณภาพ เหมาะสมดี ของถูกก็ดีนะจ้ะ สวยด้วยสบายกระเป๋า ให้คะแนน 4/5 ค่ะ

เจอกันใหม่กระทู้หน้า สวัสดีค่าาา

punpunnie

punpunnie

ปันค่ะ ♥
25 years.
ผิวแทน NC 35-40 ค่ะ
ชอบรีวิวของดี ของถูกของแพงไม่เกี่ยง ถ้าใช้ดีมีรีวิวแน่นอน
ฝากกระทู้น้อยๆ ไว้ในอ้อมใจด้วยนะคะ
My instagram : pandapundoing
FB : pandapun doing
เข้ามาทักทายพูดคุยกันได้นะคะ

FULL PROFILE