((GinGerie)) Review Swatches Lip Velvetines By Limecrime 18 Colors

46 15

สวัสดีค่า

วันนี้ขิงเปิดกรุลิปของ Limecrime มาสวอชให้เพื่อนๆได้ดูกันนะคะ ก่อนจะตัดสินใจซื้อกัน

ต้องบอกก่อนว่าขิงไล่ซื้อมาสักพักใหญ่แล้ว ก่อนที่นางจะฮิตกัน เป็นแบรนด์ที่ใฝ่ฝันมานาน

ซึ่งลิปแมทของแบรนด์นี้ทำออกมาหลายสีมากมายเลย ซึ่งขิงเองก็เลือกไม่ค่อยถูก เลยจัดมา18แท่งแบบนี้

ต้องบอกว่าแพ้ทางแพ็กเกจจิ้งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เหมือนเครื่องประดับโต๊ะเครื่องแป้งเลยค่ะ

เรามาพูดถึงคุณสมบัติของเค้ากันดีกว่า ว่าทำไมสมควรมีครอบครองสักแท่ง2แท่ง

1.สีชัดมาก พิ้กเมนท์แน่น ปกปิดได้ดี

2.แห้งไวเซ็ตตัวบนริมฝีปากไว

3.กลิ่นหอมวานิลา

4.มีตัวเลือกหลายสี หลายไสตล์ ซึ่งแต่ละสีจะครีเอทีฟมามาก สังเกตุว่าสีนางจะแปลกว่าแบรนด์อื่น

5.ติดทน 8/10 ถ้าทานอะไรก็หลุดอยู่เหมือนกันค่ะ

6.ไม่แห้งมากเกินไป คือถ้าเซ็ตตัวแล้วจะกำมะหยี่ เหมือนคำเคลมของเค้าเลยค่ะ (แต่คนริมฝีปากแห้งก็ต้องบำรุงกันหน่อยนะคะ)

7.แพ็คเกจจิ้งดีงาม พระรามแปด

ตัวแท่งจะจับถนัดมือมาก พกพาสะดวก ไม่ใหญ่ไม่ยาวไป

สังเกตุของแท้ ของปลอมได้จากตรงนี้นะคะ ฟร้อนท์จะหนา และมีโค้ดด้วย

ของปลอมตอนนี้ก็มีโค้ดกันแล้ว ระวังกันหน่อยนะคะ

บางแท่งจะมีโค้ดที่ปลายด้านข้าง บางแท่งจะมีโค้ดที่สติ๊กเกอร์ฟร้อนท์เลยค่ะ

และโค้ดจะต้องตรงกับกล่องด้วยนะคะ

วิธีดูของปลอมมีอีกหลายวิธีเลยค่ะ สามารถหาดูได้ตามเว็ปต่างๆเลยนะคะ

วันนี้เค้าจะมาเน้นสวอชช >_<

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า ไม่ลีลามากมายแล้วว

Cashmere สีนี้จะออกนู้ดเทาๆหม่นๆ แปลกตาดีค่ะ แต่อาจจะแต่งหน้ายากสำหรับคนผิวคล้ำ ตัวนี้จะทำให้ผิวหน้าดรอปลงไปเยอะ แต่นางสามารถผสมกับสีอื่น หรือแตะลิปสีแดงตรงกลางปาก เพิ่มความมีเลือดฝาด ไม่ซีดไป ก็สวยเอาอยู่นะคะ

Buffy สีนี้ออกมาพร้อมเซ็ต3สี เป็นสีที่ขิงชอบมากแท่งนึงเลยค่ะ เป็นสีนู้ดออกเจือน้ำตาลจืด ทาแล้วปังมาก ค่อนข้างเค้ากับได้ทุกสีผิว เพราะมันไม่ได้ซีดมากมาย ใช้ง่ายอยู่ค่ะสีนี้

Bleached สีนี้สาวกนู้ดหวานจะต้องกรี้ดแน่นอน เป็นสีที่ใช้ง่ายที่สุดใน velvetines เลยค่ะ ด้วยความนู้ดชมพูเบสิค ไม่มีลูกเล่นอะไรเป็นพิเศษมาก สาวๆควรมีติดตัวไว้เลยค่า

Cupid สีนี้เพิ่งออกมาได้ไม่นานค่ะ ในเซ็ตวาเลนไทน์ เป็นนู้ดชมพูนมๆ สาวๆผิวคล้ำใช้แล้วจะดรอปง่ายเหมือนกันค่ะ ขิงใช้แล้วยังคล้ำลงเลย เค้าค่อนข้างนู้ดนมชมพู แบบบาร์บี้ แต่ไม่จัดจ้าน สาวหวานน่าจะชอบนะคะ

Riot สีนี้ขิงชอบมากกกก ตามหามาหลายยยปี สุดท้ายต้องพรีกันเลยค่ะ เป็นสีที่แปลก ค่อนข้างชมพูแต่ก็ผสมสีอิฐด้วย เป็นสีที่ใช้ได้กับทุกเฉดสีเลยค่ะ สวยแปลกๆแต่น่ามองสุดๆ ทาทีไรคนทักว่าใช้ลิปของไรหรอ ตลอดเลย

Saint สีออกมาใหม่เหมือนกันค่ะ เซ็ตวาเลนไทน์ สวยกว่าที่คิดไว้เยอะเลย เป็นสีชมพูไวน์ที่สุภาพมาก ไม่แก่ ไม่เข้ม และเข้าได้ทุกสีผิวเช่นกันค่ะ ชอบมาก ยกให้เป็น new favorite

Fade เป็นสีม่วงที่ขิงชอบมาก มันไม่จัดจ้าน ไม่อ่อนมากไป ทาแล้วนัวๆ เป็นม่วงสุภาพ ผสมชมพูนมและเทา ออกมาลงตัวสุดๆ แต่งหน้าง่ายกว่าที่คิด สาวกลิปสีม่วงลองมีม่วงเฉดนี้สักแท่งสิคะ แล้วจะติดใจ

Polly ตัวนี้เป็นสีดอก tulip เลยค่ะ ม่วงชมพู แบบเดียวกับดอกไม้เป๊ะๆ เป็นสีที่ทาแล้วเปลี่ยนลุคได้ดี ได้ลุคหวานแต่แอบเปรี้ยวหน่อยๆ

True Love โอ้ะแสบตามาก โดยปกติขิงจะไม่ซื้อโทนเจ็บๆแบบนี้เพราะไม่ค่อยได้ใช้ แต่อันนี้ได้จาก วาเลนไทน์เซ็ต เป็นชมพูที่นีออนมากกกกกกกกก ไม่รู้ว่าจะใช้ทาไปไหนรอดมั้ย ไม่มั่นใจขนาดนั้น55555 แต่ก็สวยนะคะ สำหรับคนที่ชอบ ขิงว่ามันไม่ได้แย่แต่ต้องใช้สกิลความมั่นใจสูงแค่นั้นเองง

Beet it สีนี้ได้มาจากเซ็ตทริโอ้กล่องน้ำเงิน เป็นสีไวน์แบบเบสิคแท้ๆเลยค่ะ ทาแล้วหน้าดูคมชัดขับผิวสุดๆ เปลี่ยนลุคนี้ดีมากเช่นกัน

Wicked เป็นสีแดงแบบแม่มด แดงแบบก่ำๆ ไม่สดใส แต่ทาแล้วหน้าขาวมาก ขับผิวได้ดีมากค่ะ ทาได้ทุกสีผิว แต่อาจจะใช้ยาก เพราะสีนางค่อนข้างแรง

Red velvet สีแดงบริสุทธิ์ แดงเบสิค แบบเทเลอร์ชอบใช้ เป็นสีที่ทาแล้วฟันขาวมาก ขับผิวได้ดี แต่ขิงไม่ค่อยได้ใช้ ไม่ใช่สาวกปากแดง 5555

Pumpkin สีนี้ออกช่วง halloween เมื่อปีที่แล้ว เป็นสีฟักทองแบบเป๊ะๆ เป็นส้มอมแดงก่ำๆ เป็นสีที่แบรนด์อื่นไม่ค่อยมีกัน สังเกตุสีของ limecrime แต่ละแท่งจะมีเรื่องราว ทำให้แต่ละแท่งมีสีที่ค่อนข้างแปลกและสวยเช่นกันค่ะ ในส่วนของสีนี้ใช้ได้ทุกเฉดผิวเลย มันค่อนข้างส้มแดงๆ ทาแล้วจัดจ้านมาก

Salem น้ำตาลช็อคโกแล้ตแบบแท้ๆ น้ำตาลไม่มีสีอื่นผสมเลยค่ะ ทาแล้วหน้าคมมาก แต่สำหรับคนผิวคล้ำตัวนี้จะเวิร์คมาก เนียนๆสวยๆไปเลย

Shroom เป็นสีน้ำตาลอ่อน น้ำตาลจืดๆ ขิงชอบมาก ทาแล้วละมุนสวย เป็นน้ำตาลที่แปลกตาแต่สมูทมาก แต่งหน้าง่ายมาก เข้ากับได้ทุกสีผิวเช่นกันค่ะ

Squash เป็นสีส้มที่ออกเหลืองมากกก คือทาแล้วหน้าดูจืดไปเลย คนที่ชอบแบ๊วๆ แปลกๆ สีนี้น่ารักอยู่ค่ะ ขิงจะชอบเอานางมาผสมกับสีอื่น เพราะสีนางไม่ค่อยมีสีอื่นแทรก ประหนึ่งแม่สี พอไปผสมกับสีอื่น นางจะช่วยได้เยอะ

Cement โอ้ะซื้อมาทำไม 5555 สีแบบปูนชัดๆ ปูนบนปากดีดีนี่เองค่ะ ขิงไว้ใช้ผสมกับสีอื่นเวลาเบื่อๆ นางช่วยได้เยอะ

Peacock สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด สีนี้ได้มาจากเซ็ตทริโอ้กล่องน้ำเงินค่ะ เป็นสีน้ำเงินแบบคล้ำๆแปลกตามากๆ ไม่ค่อยได้ใช้ แต่ใช้ผสมอีกตามเคยค่ะ

จบแล้วววว

ปิดท้ายด้วยรูปสวอชบนแขนแล้วกันนะคะ วันนี้เล่นเอาปากเปื่อยเลยทีเดียว

ขอบคุณที่อ่านกันนะคะ หวังว่าจะช่วยให้เพื่อนๆได้เลือกสีง่ายขึ้นบ้าง

แต่สีจัดๆขิงไม่ค่อยมี อย่างสี Rave,Sudeberry,Utopia,Jinx,Trouble,Black velvet,pink velvet

และสีที่เพิ่งออกมาล่าสุด Teddy อยู่ในช่วงพิจารณาค่ะ เพราะว่ามีเยอะมากแล้ว และเป็นคนไม่ค่อยซื้อสีน้ำตาล

ยังไงก็ขอบคุณนะคะ สวัสดีค่ะ

xoxo

Gingerie

Gingerie

Gingerie

สวัสดีค่ะ Gingerie หรือเรียกสั้นๆว่า ขิง ก็ได้ค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามนะคะ จะพยายามทำผลงานให้ติดตามกันน้า
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE