กันแดดบีโอเร

ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีว่าไปดูแล้วมีหลายสีเหลือเกิน ไม่รู้ว่าจะใช้สีไหนดีถึงจะเหมาะกับผิวผสม หน้ามันช่วงทีโซน
ตรงแก้มแอบแห้งนิดหน่อย รบกวนสาวจีบันด้วยนะคะ
-- ขอบคุณค่ะ --

ไม่เคยใช้กับผิวหน้านะ เห็นเค้าบอกว่า แอลกอฮอล์มันแรง -- อันนี้จริงรึปล่าว ส้มก็ไม่แน่ใจ

เพราะกลัวรูขุมขนจะกว้าง ไปมากกว่านี้ -- อันนี้ก็คิดเอาเอง

ตอนนี้ส้มใช้ขวดสีเขียวอ่ะ spf25 ใช้ทาตัว ปลื้มที่สุดเลย

เพราะเป็นกันแดดที่ไม่เหนียวเหนอะหนะเลยแม้แต่น้อย

ยิ่งทาตอนตัวเหนียว ๆ เหงื่อออกเยอะ ๆ นะ ยิ่งสบายตัวใหญ่เลย

* ไม่ได้ช่วย จขกท. เลย อิอิ รอคนอื่นมาตอบนะจ๊ะ

ไม่เคยใช้กับผิวหน้านะ เห็นเค้าบอกว่า แอลกอฮอล์มันแรง -- อันนี้จริงรึปล่าว ส้มก็ไม่แน่ใจ

เพราะกลัวรูขุมขนจะกว้าง ไปมากกว่านี้ -- อันนี้ก็คิดเอาเอง

ตอนนี้ส้มใช้ขวดสีเขียวอ่ะ spf25 ใช้ทาตัว ปลื้มที่สุดเลย

เพราะเป็นกันแดดที่ไม่เหนียวเหนอะหนะเลยแม้แต่น้อย

ยิ่งทาตอนตัวเหนียว ๆ เหงื่อออกเยอะ ๆ นะ ยิ่งสบายตัวใหญ่เลย

* ไม่ได้ช่วย จขกท. เลย อิอิ รอคนอื่นมาตอบนะจ๊ะ

หงะใช้สีชมพูอยู่อะมีแอลกอฮอล์หรอพึ่งจะรู้อะสีชมพูก็ดีนะเราเป็นคนหน้ามันมากแต่ใช้ขวดนี้ไม่มันค่ะมันคุมมันด้วยอะมีส่วนผสมของเบสอ่าคะ
มีแอลกอฮอล์จริงๆหรอเนี่ย ใช้จนหมดขวดแล้ว ใช้สีชมพูอะค่ะ SPF 50  ก็หน้ามันมากเหมือนกัน ใช่แล้วหน้าไม่ค่อยมันมากอะค่ะ ก็พอได้อยู่ ตอนนี้หลงไปซื้อกันแดดของ ลอรีออลที่ SPF 50 อะค่ะ หน้ามันมากมาย หนักกว่าเดิม เลิกใช้เลย กำ(-_-') แล้วก็ของเมลเบอลีน ก็พอทนอะค่ะเบสม่วง ได้อยู่ ดีกว่าลอรีออล แต่บีโอเรดีกว่าเยอะ อยู่ดี อ่า
เราใช้สีขาวอยู่ค่ะ
แบบว่าตอนไปซื้อก็ไม่รู้จะเลือกอะไรดี
เป็นคนหน้ามันค่ะ แต่ใช้แล้วก็โอเคนะคะ
ทาง่าย ไม่เหนี่ยว
เราใช้สีม่วงอยู่ค่ะ ซึมแห้งไวดีค่ะ มันจะช่วยไม่หน้าไม่เป็นขุย เป็นคราบ
กลิ่นก้อไม่แรงนะ ทาแล้วเราว่าเครื่องสำอางค์ติดทนดีอ่า ทั้งวันก้อไม่ลบเลือนนนน
เคยซื้อสีขาวมาใช้
ใช้แล้วปรากฎว่าแพ้ ครับ ท่านผู้ชม
โดนเหงื่อแสบหน้ามาก
ก็เลยคิดว่า เอ้ รึว่าคิดไปเอง หยุดไปสักอาทิตย์
ลองใช้ไหม ยังแสบเหมือนเดิม เลยรู้เลยว่า แพ้ชัว
เคยใช้สีขาว ค่ะ  ^o^

คุมมันดีเยี่ยมม ม 

แต่ .. ใช้ไปสักพักแล้วแพ้อ่า .. หน้า เป็น ขุยๆ เลย 

ถ้าไม่ติดว่า แพ้ ก็ คงจะดีอ่าค่ะ

แต่ กลิ่นแอลกอฮอล์ แรง จิงๆ ด้วย
ใช่ๆ ตอนนี้เราก็ใช้สีขาวอยู่อ่ะค่ะ

ยอมรับว่าคุมมันดีมากเลยค่ะ หน้าไม่มันเลย

แต่เวลาเหงื่อออกแอบมีแสบหน้า แงแง

แสดงว่าเราแพ้ใช่มั้ย T^T

ต้องเปลี่ยนหรอเนี่ย ใช้อะไรดี คิดว่าอันนี้ถูกใจแล้วเชียว
เราก็หน้ามันช่วงทีโซนเหมือนกัน
ใช้สีชมพูค่ะ  มันกลืนผิวดี  สีขาวมีคนบอกว่ามันวอกไป
ควบคุมความมันดีค่ะ  แต่กลิ่นแรงจริงๆ

เราใช้สีม่วงค่ะ เพราะหาข้อมูลมาว่าตัวนี้ไม่มี Lกฮ

แต่ทาแล้วแห้งเร็วนะสำหรับเรา ไม่เหนอะเหนียวหน้าด้วย

เพราะเป็นน้ำนมอ่ะค่ะ 

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น