แวะมาถามสาวจีบันเรื่องสิวผดอีกแล้ว

0 5

เป็นสิวผดมาได้สักสามสี่เดือนแล้วอ่ะ คือเวลามองใกล้ๆ มันจะไม่เห็นนะ แต่เวลามองใกล้ๆ แบบจ้องหน้าอ่ะค่ะ เห็นเลยว่ามันจะเป็นเม็ดเล็กๆ เต็มหน้าไปหมดเลย เวลาใช้มือลูบๆ หน้าก็จะไม่เรียบอ่ะ แก้ปัญหาไม่ตกสักทีอ่ะค่ะ ไปหาหมอที่พรเกษมดันแพ้ยาหมออ่ะค่ะ เป็นผื่นแดงขึ้นเต็มเลย แต่ตอนนี้ผื่นแดงหายหมดแล้วแต่ สิวผดยังอยู่ครบ เคยลอง เรติเอ อ่ะ แต่ใช้ได้ สอง สามวันก็หยุด เพราะทนไม่ไหว หน้าแห้งเหลือเกินค่ะ แห้งจนเป็นขุยๆ ลอกๆ อ่ะค่ะ เลยเลิกไปล่ะ ส่วนครีมเราก็ใช้ ไบโอเธริม ตัวใหม่อ่ะ ใครมีวีธีรักษาสิวผดกันยังไง แนะนำด้วยนะค่ะ มียาตัวไหนที่แก้เรื่องสิวผดทาแล้วไม่แห้งบ้าง (ฝนเป็นคนผิวแห้งอยู่ด้วยค่ะ) นี่ฝนก็แอบบีบๆ อ่ะค่ะ ได้แผลมาเต็มเลย

suna

suna

Love u Jeban

FULL PROFILE