สาวๆเคยมีอาการแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ ?

0 7

คือว่าดิวสงสัยน่ะค่ะเลยมาตั้งกระทู้ถามสาวๆจีบันว่า
เคยมีอาการอยู่ดีๆก็มีรอยจ้ำๆ เขียวๆม่วงๆ ช้ำๆเหมือนเลือดมันคลั่งที่ขา ที่น่อง หน้าแข้งอ่ะค่ะ
คือมันก็ไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นแต่เมื่อสองสามวันที่ผ่านมาน่ะค่ะ ไม่ได้สังเกตุอะไรเลย
แต่มีความสึกว่า เฮ้ยทำไมมีรอยจ้ำๆอยู่ตรงบริเวณหัวเขา ลองจับๆดูก็ปูดโปนๆน่ะ แต่ไม่เจ็บมาก
ตอนนั้นมันออกแนวเขียวๆนิดหน่อย พอตื่นมาวันต่อมา เริ่มเจ็บแล้วอ่ะค่ะ แบบว่าไม่จับก็เจ็บยิ่งจับยิ่งเจ็บเลย
แต่อาการปูดๆโปนๆก็ยุบไปแล้ว แต่มันเริ่มม่วง ค่อนๆไปทางแบบคล่ำๆอ่ะค่ะ เหมือนคนไปกระแทกอะไรมาอย่างแรง
ก็เลยคิดว่าสงสัยคงเดินชนกับอะไรเข้า พอตื่นมาเช้าวันพฤหัสคราวนี้รอยเป็นสีคล้ำมาก เหมือนคนเลือดคลั่งอ่ะค่ะ
มันเหมือนจริงๆน่ะ ยังมีอาการเจ็บอยู่เลยเอายหม่องทา แล้วก็ปล่อยๆมันไปไม่ได้สนใจ แต่วันนี้พอจะมาดูปรากฎมันลาม
ไปขาอีกข้างแล้วอ่ะค่ะ มันมีรอยเขียว ช้ำ เต็มไปหมดเลยอ่ะค่ะ คือดิวกล้าบอกได้เลยว่าไม่ได้ไปชนอะไรมาจริงๆ
พยายามทบทวนว่าเราได้ไปชนอะไรมั้ย ก็ไม่มีจริงๆค่ะ ตอนนี้เต็มขาไปหมด T T
ไม่ได้อายรอยเลยน่ะค่ะแต่มันเจ็บๆอ่ะ เลยถามแม่แม่บอกว่า คนโบราณเขาบอกว่าไอ้ที่เป็นแบบนี้อ่ะเขาเรียกว่า
พรายย้ำ คือเป็นประมานว่าพรายมาย้ำตามเนื้อตัวเราอ่ะค่ะก็เลยทิ้งร่องรอยไว้ คือดิวก็ไม่ได้ไม่เชื่อน่ะค่ะ
แต่มันคงต้องมีสาเหตุที่มันเป็นแบบนี้ซิค่ะ ตอนนี้กำลังงงว่าเป็นได้ไง
เพราะไม่ได้ไปเดินชนอะไรจริงๆ เลยอยากถามสาวๆจีบันว่าเคยมีอาการแบบนี้กันมั้ย แล้วหายมั้ย ?
ยังไงฝากด้วยค่ะ

XO' r i n

XO' r i n

HI!

FULL PROFILE