สิวผดอ่ะค่ะ มันขึ้นมาเต็มเลยช่วยด้วย!!!!

สิวผดอ่ะค่ะ มันขึ้นมาเต็มเลยไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรอ่ะค่ะ

พอจะทราบมั้ยอ่ะค่ะ

แล้วต้องทำอย่างไรกับมันดีอ่ะค่ะ

เพราะช่วงนี้เราเป็สิวเยอะมากๆๆเลย

ทั้งสิวผด สิวอักเสบ

ช่วยหน่อยนะค่ะ กุลุ้มใจจริงๆๆเลย

มีปัญหาเหมือนกันค่ะ เป็นสิวผดแบนี้ประมาณ 3 ปีล่ะ
ไปรักษาที่ไหนก็ไม่หายขาดสักที ต้องใช้ยาของเขาตลอดเลย

ใครมีวิธีดี ๆ ก็ช่วยหน่อยนะค่ะ เบื่อมาก ๆ เลย

แพ้อะไรรึเปล่าค่ะ

เราก็เคยเป็นนะ แบบอยู่ๆก็ขึ้น มาตั้งกระทู้ในนี้มีคนแนะนำให้ลองกินยาแก้แพ้ดู

เลยลองกิน มันก็ดีขึ้นนะคะ

ลองดูๆ ^^

เมื่อก่อนเราเคยเป็น สิวผด ขึ้นเต็มเลยค่ะ

แต่พอ มาใช้ ผงวิเศษทาแทนแป้ง หลังจาก ทาครีมเส็ด ปรากฎว่า ดีขึ้นค่ะ สิวผดหายค่ะ

ถ้ายังไง ลองใช้ผงวิเศษทาลงก่อน แล้วค่อยตามด้วยแป้งที่เพื่อนๆๆ ชอบใช้ก็ได้นะค่ะ
เพิ่งเป็นมาสดๆ ร้อนๆ

ตอนนี้ดีขึ้นมากกกกกกกกกกกกกกก

ใช้ฟิสิโอเจลล้างหน้าทุกวันอ่ะคะ แล้วก้อครีมด้วยย หน้าเราเปนหนักมากกกเลย เตมหน้าจิงๆ
 แล้วก้ออาจจะงดแต่งหน้าไปสักพัก
เพราะอาจเกิดจากล้างหน้าไม่สะอาด หรือแพ้อะไรสักอย่างก้อด้ายนะคะ

สู้ๆ ค่ะ เด๋วก้อหาย
อ้อ นอนเรวๆ ด้วยนะคะ
เคยไปหาคลินิคพรเก..

เค้ากดสิวไปตรวจ บอกว่าพวกสิวผด เกิดจากเชื้อยีสต์ค่ะ

เป็นเชื้อราชนิดนึง หน้าจะคัน แล้วก็จะแดงๆ

เป็นมากบริเวณหน้าผาก ขมับ แล้วก็แนวกรามอ่ะคะ

ก็ทาครีมที่หมอให้ รักษาประมาณเดือนนึงก็หายค่ะ

แต่ถ้าหยุดยาทานานๆก็ยกโขยงกลับมากันอีก

เฮ้อ~

ลองหายาลดสิวผดที่เหมาะกับตัวเองดูนะคะ เพราะเมย์ก็ไม่รู้ว่ายาที่หมอให้คืออะไร(อ้าวว~)
ขอบคุณคำแนะนำดี ๆ มากค่ะ เดี๊ยวจะลองไปทำตามที่บอกดู

merry x'mas ทุกคนนะค่ะ ^^
ขอบคุฯทุกคนเลยนะค่ะ

Merry x mas & Happy new year.

Hope all of u have another year of happiness naka. ^^
เราหาที่เดียวกับคห.5อ่ะค่ะ

เราเป็นสิวอุดตัน ผด อักเสบเยอะมากอ่ะ

เค้าให้ยากิน ยาทามา จนตอนนี้หน้าใสเเล้ว

สิวผดก็ไม่มี ทั้งๆที่เราไปหาเเค่ครั้งเดียเวองอ่ะ

ยาก็กินเเค่อาทิตย์เดียว

ปล.ค่ารักษาเเพงอยู่ 7000กว่า =_=

เเต่เราเลเซอร์สิวอุดตันเยอะ จริงๆมันเเค่พันกว่าๆอ่ะยา

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น