ผิวจงขาวขึ้น!!

เฮ้อ!!ทำไงดีคะ

คนมานอยากขาว

แต่ไม่รู้ว่าจะทำยังไง

ใช้ครีมหรือยา ทาหรือกินยังไง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

นู๋เชื่อว่าพี่ๆเพื่อนๆในจีบันต้องมีคำแนะนำดีๆมาให้แน่ๆเลย

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เป็นคนผิวคล้ำค่ะ แต่ก็ไม่ได้อยากขาวอะไรมากมาย
แค่ดูแลบำรุงผิวให้เนียนไม่กระดำกระด่างก็พอค่ะ

พื้นผิวเดิมเจ้าของกระทู้ สีผิวแบบไหนคะ ถ้าเป็นคนผิวน้ำตาลเข้ม แล้วจะให้ขาว อย่างน้องเกรซ อันนี้เราว่าคงยากอยู่ ถ้าเอาแค่ใส ก็ลองทานวิตซีดูค่ะ เราทานอยู่ทานมาได้พักแล้ว ผิวเราขาวเหลือง ไม่ได้ขาวมาก โดนแดดก็มีแอบสีน้ำผึ้ง แล้วก็อาศัยขัดผิวบ้างเอาเซลล์ที่ตายแล้วออกไป ก็ดูใส ขึ้นนิดหน่อยค่ะ แต่ถ้าจะให้ขาว พรวดพราดนี่ คงต้องฉีดนะคะ

แนะนำ
มะขามเปียกค่ะ

ใช้ขัดผิว เท็นใช้อยู่นะ
รู้สึกจะขาวขึ้นนิดสนึง
เหอๆๆ

เค้าบอกว่าครีมเภสัขขาวเร็วเเต่ขนขึ้น5555

ไม่ก็ฉีดผิวอ่าค่ะ ถ้าจขกท.ดำมาก

เเต่ดูคลินิกดีๆหน่อยนะคะ

หัดทาครีมกันเเดด มาสก์หน้าบ่อยๆ

เราใช้มาสก์ของนูโทรจีน่า ดีมากๆเลย หน้าใสกิ๊ง :)
เราว่า ถ้าพื้นฐานผิวคล้ำเลย คิดว่าถ้าอยากขาวคงต้องฉีด ไม่ก็กินยาอะคะ

แต่เราไม่อยากให้ฉีด อะเพราะตัวอย่างเยอะมากมายเรากลัวเลยอะ

ซื้อยามายังแช่ไว้เลย

ถ้าผิวไม่คล้ำก็ กินวิตามินดีๆที่มาตตราฐานอะค่ะ อาจจะขัดผิว เข้าสปา มะขามเปียกบ้าง

ลองกินบริ้งดู เอาแบบน้ำนะ ได้ผลเร้วลองดุ วันละ2ขวดสัก1เดือน

ขวดชมพุอะเรากินอยุ่ซื้อแมกโคเลยถุกกว่าเยอะ เซนเว่น 29 เมกโค 22 มั้งอะจำมิได้ เรากินอยู่

แต่ครีมเภสัชเราใช้รุ้สึกดีนะ แต่ขนขึ้นเยอะ ยาวกว่าเดิมชัด เลย

เพราะเรา ขนเยอะอยุ่แล้ว ลองสึกสาดุน้าค่ะ แต่อยากไห้ฉีดเปนวิทีสุดท้าย

งืมๆ เราเคยผิวคล้ำมาก่อน แต่มีวิธีมาแนะนำ

จะบอกว่าของอย่างนี้ต้องใช้เวลาหน่อยนะจ่ะ

วิธีของเราก็

1.) หลบแดดสุดชีวิต ใครจะว่าอย่างไร ฉันไม่แคร์!!!(สื่อ)

2.)ใช้ Lotion บำรุง ทุกวันเช้า-เย็น จะบอกว่า เภสัชขนยาวมากอะ

แนะนำ vasaline healthy white สีชมพู Work มั่กก

3.) ทาครีมกันแดด อันนี้ สำคัญ ของผิวกายเรายังไงก็ได้ขอแค่ spf 20+++

เพราะหลีกเลี่ยงแดดอยู่แล้วไม่ได้โดนเยอะ

4.) สครัปผิว แรกๆเราทำอาทิตย์ละครั้ง พอทำนานๆสัก 6 เดือน เราก็วันละ 2 ครั้ง

เราว่าข้อนี้สำคัญมากอีกข้อ   จะเสียดายมากถ้าเราขาดข้อนี้ เหมือนขาดอะไรในชีวิต อิอิ ^-^

5.) ทานผัก-ผลไม้ เยอะๆ ช่วยได้มากอยู่นะ แนะนำว่าให้ทานผลไม้สดจะดีกว่า

แต่ถ้าสะดวกก็เป็นน้ำผลไม้ 100% อยากให้ทานวันละเยอะๆ 1 เดือนเห็นผล

(ทำตามข้อข้างบนอย่างเคร่งครัดนะ) 

6.) ดื่มน้ำมากๆนะ วันละ 8-10 แก้ว จะดีมาก

7.) Vitamin c  ช่วยต้านหวัด แล้วทำให้ผิวกระจ่างใสด้วย  เอาแบบ 500-1000mg

brand ไม่สำคัญมาก เอามี อย.รับรอง ตามร้านขายยาจ่ะ

8. ) นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ

9. ) ออกกำลังกาย ตอนเช้า เลือดไหลเวียน ผิวพรรณเปล่งปลั่งจ่ะ

จากข้างบนเราทำอย่างมีระเบียบวินัยมาโดยตลอด ทำมา2-3ปี มันเปลี่ยนเราได้จากเหลือเชื่อ

จากผิวขาวเหลือง สีของเรา ตอนนี้ขาวมากๆ ใส มีออร่า เลยล่ะ เราอยากให้หันมาดูแลด้วยวิธี

ธรรมชาติก่อนนะ ถ้าไม่ได้ผลยังไงค่อยทานหรือฉีดเอา แต่อย่างที่บอกข้างต้นแหละ

ว่าของอย่างนี้ต้อง  ใช้เวลาและมีวินัย

*** เรามาเป็นกำลังใจให้ จขกท ละกัน เราไม่ได้โพสมานานมากแล้ว วันนี้นึกยังไงไม่รู้

ขอให้ขาว ใส ๆ ขึ้นนะ  bye bye ~* jup jup  

^
^
^

ผิวที่บอกว่าผิวขาวอะค่ะ ให้เข้าใจว่าขาวเท่าท้องแขนนะค่ะ มันจะขาวได้เท่าเพียงในร่มผ้าของเราค่ะ

แต่จะผ่องใสขึ้น ^^
สนับสนุน วิตามินซีจ้า

เรากะลังลองทานยาอยู่ค่ะ ขาวขึ้นแล้วจะแนะนำต่อนะคะ มีพี่เค้าแนะนำมาอีกที

ขอบคุณทุกๆคนที่มาตอบกระทู้มากๆเลยค่ะเด๋วจะเอาไปทำตามเลยอิอิ

อ้อ!!..ตอนนี้เจ้าของกระทู้สีผิว แบบ ผิว2สีมั้งคะคล้ำอะคะแต่ไม่ดำ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น