ฟันธงสีเบสThe face Shop

สีเขียวกับสีม่วงอันไหนช่วยในเรื่องความผ่องกว่ากันค่ะ

ไม่เน้นปกปิดอะไรนะค่ะ แค่เรื่องผ่องเด้งง อย่างเดียวค่ะ

เป็นคนผิวขาวเหลืองค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
ถ้าไม่มีรอยอะไรเลย เชียร์สีม่วงงงงงงง (แอบอิจฉาสาวน่าใส)
เคยใช้แต่สีเขียว

แต่ชอบมากเลยค่ะ

ใช้เดียวๆก็ผ่องดี

เอาไปผสมกะ BB หรือ รองพื้นที่สีเข้มก็เริศ ^ ^
ถ้าไม่ต้องการปกปิดอะไรเลยก็สีม่วงโลดค้า^^

เราอยากรู้เหมือนเบสตัวนี่ซื้อที่ไหนอะค่ะไม่เคยเจอ(แอบถามโง่นิดๆ) ราคาประมาณเท่าไหร่  พอดีเราใช้BBของอิททูดี้มันวอกๆแล้วก็เกี่ยรยากแทบโดนน้ำเป็นคาบ เอามาผสมกันได้ป่าว แต่ที่อยากรู้คือซื้อที่ไหนอะจ๊ะ

ถ้าซื้อห้างน่าจะราวๆ300กว่าบาทค่ะ
แต่ปกติเราพรีออเดอร์ในอินเตอร์เนทเอา ลองพิมเสิชในกูเกิลนะคะ
ส่วนตัวชอบสีเขียวใช้แล้วหน้าผ่องสว่างดีค่ะ
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

กะจะเอา 2 สีเลย เพราะ พลีออเดอร์เกาหลีถูกมากค่ะ

3300 วอน เอาไปคูณเรท เอานะค่ะ บางเวปจะมีเรท 0.033 /0.032 อ่ะค่ะ

เสิชหาในเกิลเอานะค่ะ ตกหลอดล่ะ 110-106 บาทอ่ะค่ะ
 ส่วนตัวใช้ทั้งสองสี
ชอบสีเขียวมากกว่าอ่ะคะ

ผิวขาวเหลืองเหมือนกัน
แต่ชอบสีเขียวนะ มันแบบ ดีเลิศ!
เยี่ยยมมม!
ต้องสีเขียวค่ะ ผ่องเด้ง ปิดรอยแดงสิวได้ดีเยี่ยมค่ะ

ส่วนสีม่วงเน้นความเนียนค่ะ ไม่ปกปิดค่ะ
แล้วถ้าเอาทั้งสองสีมาผสมกันจะเป็นยังัยหว่า..?

ไม่กล้าซื้อของในเวปอะสิ สาวๆในจีบัน ซื้อจากเวปไหนกันอะค่ะ ถ้ามันถือว่าโฆษณาขายของก็ไม่เป็นไรนะค่ะ ขอบคุณมากจ้า

เพิ่งถอยมาเลยค่ะเบสเขียวนะ ที่ช้อปเลยค่ะ BA ใจดีสาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าค่ะ

แต่ไม่ใช่รุ่นยาสีฟันที่ฮิตๆกันนะคะ เราผิวแห้ง ซื้อ Span ไรเนี่ยแหละคะ BA แนะนำมา

ก็โอเคนะคะผ่องดีหอมอ่อนๆ
ผ่องเด้ง คิดว่าสีม่วงนะคะ ทาแล้วเด้งมาก แต่อย่าทามากเกินไปค่ะ
ส่วนสีเขียวเราทาแล้วเฉยๆ อ่ะค่ะ ยกเว้นเอาไว้แต้มตรงรอยแดง

หาซื้อได้ตามร้าน The face shop ค่ะ ตามห้างก็่น่าจะมี
ไม่ก็ซื้อในเว็ปค่ะ

เคยใช้แต่สีเขียวอ่ะ  ผ่องมากมายถ้าเป็นคนผิวขาวเหลืองแนะนำค่ะ   เพราะสีม่วงจะเหมาะกับคนผิวออกสีน้ำผึ้งมากกว่า   เชียร์สีเขียวสุดพลังงงงงง  ^^

เราพึ่งซื้อมาทั้งสองสีเลย  ลองใช้เบสเขียวดูแล้ว มีความรู้สึกว่าแอบเหมือน เบสเขียของอิทูดี้รุ่น dream on slim&cover เลยอ่ะ  ส่วนตัวนะเคยใช้แต่สีเขียว ทาแล้วมันก้ขาวๆๆ ดีนะ แต่เรื่องคุมมัน คนที่หน้ามันน้อยๆๆคงคุมอยู่ แต่เรา นี้เยิ้มเชียวละ เพราะเราหน้ามันสุดๆๆๆๆๆถึงที่สุด อิอิ

ผิวขาวเหลือเหมือนกัน

สีเขียวค่ะ ถ้าสีม่วงมันอาจจะเทาๆก็ได้
เราเพิ่งซื้อได้มาอาทิตย์กว่าๆ
ดีนะเราว่า
ส่วนตัวเราใช้สีเขียวน่ะ
เหมือนเป็นการปรับสีผิวให้สม่ำเสมอดีอะ
อืมเราเป็นคนผิวออกเหลืองๆน่ะแต่ไม่รู้ว่าขาวรึเปล่่า
คือมันจะดูขาวนะถ้าออกแดด(หมายถึงผิวเราน่ะ)
เราใช้สีเขียวอ่ะ เด้งเริ่ดมากกกกก

ปลื้มๆสุดๆอ่ะ ซื้อพรี 199เอง

หลอดใหญ่เบิ้ม ใช้ได้นานเลยเพราะใช้ครั้งนึงนิดเดียวก็เด้งเเล้ว

เเต่คนคล้ำต้องระวังวอกนิดนึงนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again