ใครรู้จักกาแฟลดน้ำหนัก 26 มิราเคิล บ้างคะ เป็นอันตรายหรือเปล่า แนะนำด้วยค่ะ

เพื่อนๆ มีใครรู้จักกาแฟ 26 มิราเคิล บ้างคะ

คือว่าทานอยู่แต่ว่า แต่ละรอบที่ทานนั้น ตัวรับประกันในแพ็กเก็จกระป๋อง มาทีได้มานั้น ไม่เหมือนกันเลย

กระป๋องแรก

สติกเกอร์รับประกัน เป็นสีเงิน ฉลากจะวิ้งๆหน่อย ในกระป๋องมีใบรับประกันเป็นภาษาอังกฤษ
(กระป๋องนี้ 3ทิตย์แรก ลด 3 โล)

กระป๋องสอง

สติกเกอร์รับประกัน เป็นสีเขียวแทนสีเงิน ฉลากก็จะมีวิ้งๆเหมือนกัน ในกระป๋องก็มีใบรับประกันเป็นภาษาอังกฤษมาเช่นเดิม

และกระป๋องที่กำลังจะเริ่มนี้ เป็นกระป๋องที่ 3 (ยังไม่ได้เริ่มกิน)
สติกเกอร์รับประกัน เป็นสีเขียวเหมือนกระป๋องที่สอง แต่วิ้งๆ หายไป มีใบรับประกันเป็นภาษาอังกฤษมาเช่นเดิม แต่รอบนี้ มีกระดาษข้อความเป็นภาษาไทย แจ้งว่าเป็น  
กาแฟมหัศจรรย์ 26 วันผอม มันไม่เหมือนเคย เลยไม่กล้าเริ่มทาน มีเพื่อนๆคนไหน พอทราบข้อมูลที่แท้จริงของกาแฟตัวนี้บ้างหรือเปล่าคะ 

กังวลมาก รบกวนด้วยน้า.....................
เราก็กินอยู่เหลือซองสุดท้ายแล้วแต่เงินเดือนยังไม่ออกเลยถ้าหยุดถึงวันที่25เงินออกแล้วจะไปซื้อมันจะเปงไรป่ะเราก็กลัวเหมือนกันเทอเคยหยุดกินมั้ยแล้วมีผลเสียรึป่าว
เรากินแบบ กระป๋องที่ 3
กาแฟมหัศจรรย์ 26 วันผอม ยังไม่ครบ 26 ซองนะ
น้ำหนักลด 3 กก. ลองดูนะ
เพื่อน ๆ หลายคนก็กิน ลดเหมือนกัน
เราก็ทานนะก็ลดนะแต่กลัวมันโยโยอย่างเดียวแล้วดูแล้วส่วนมากกาแฟที่บอกว่าลดน้ำหนักจาผสมกับยาลดน้ำหนักอ่ะแต่กินแล้วไม่หิวข้าวเลยจริงๆอ่ะตอนนี้เรากำลังจาลองกิน v26 อ่ะ
ของแท้เปงฉลากสีทองวิ้งๆอะค่ะ สีเขียววิ้งๆนี่ไม่แน่ใจแต่จะถามว่าสีเขียววิ้งๆ
ทานละลดมั้ยคะ เหงเพื่อนๆทานหยุดทานก๊ไม่มีโยโย่นะคะ
เราก็ทานเหมือนกันแต่ไม่เห็นได้ผลเลย
เราว่าต้องออกกำลังกายไปดั้วอะ
ใช้สูตรนี้ เช้า มั่มเยอะๆ พร้อมมั่มกาแฟตอนเช้าก่อนอาหาร
เที่ยง มั่มพอดีเปงไปได้ไข่ต้มไม่เกินสองฟอง
เย็นเปงโยเกิร์ตไขมันต่ำ ลดแน่นอนจาเพิ้ลเราลดไปหลายคนอิๆ
ที่เหงเปงฉลากหลายสีมันจะมีหลายๆสตูรอะค่ะสูตรเข้มข้น หวาน พอดี
แต่ที่สำคัญต้องมีวิ้งๆอิอิ
เราก็ทานและก็ทานข้าวได้ตามปกติเมื่อเราหยุดใช้ก็ไม่โยโย่กลับมาแต่ทานแล้วลดลงจริงๆแต่เป็นการค่อยๆลดไม่ได้ลดครั้งเดียวเป็นสิบโล
ลองทานอยู่เหมือนกันวันที่ 2 แล้ว กลัวเรื่องโยโย่มาก และกลัวเป็นอันตรายอ่ะ ทานแบบกล้าๆกลัวๆ อยากรู้จังใครคอนเฟิร์ม ความปลอดภัยได้บ้างคะ
ทานอยู่นะเเต่ก็ลงเหมือนกันเเต่ว่าของเเท้น่าจะเป็นเเถบสีทอง
เราพึ่งทานได้กระป๋องที่ 1
กลัวนะ ตัวเองก็ไม่ได้อ้วนมากมายแต่ใส่เสื้อผ้าไม่มั่นใจเลยลองกิน
ลดลงดีเหมือนกัน มีอาการแค่หิวน้ำ
แต่สงสัยว่าทำไมลวดลายกระป๋องแบบของเราไม่เหมือนแบบในเน็ต แต่สติ๊กเกอร์สีทอง วิ้งเหมือนกัน
กินแบบกล้า ๆ กลัว ๆ เหมือนกันเพราะมันไม่ผ่าน อย. ในไทย
ในกาแฟมีสารไชบรูมินหรือเปล่า เหมือนกาแฟสริมมิ่งหรือเปล่า ที่มีคนกินแล้วตายนะ มีการตรวจสอบที่ผ่านมาตราหรือเปล่า
ได้ทดลองกินแล้วเหมือนกัน แต่นำ้หนักไม่ลด กลับรู้สึกหิวตลอดเวลาเลย ไม่รู้เป็นไง..
ของแท้ต้องมี26ชองนะตรงที่ฉีกชองจะเป็นตัววี
เราก็กินเหมือนกันแต่กว่าโยโย่ค่ะ
แต่ได้ผลจริงค่ะ
แม่ของเรากินมีคนทักว่าไปทำอะไรมาผอมลงมาก
แต่ก็กว่าอยู่นิดหนึ่งค่ะ
ตอนนี้เรากินกาแฟอยู่ 12 วันแล้ว น้ำหนักลด 3 กิโล
กำลังเริ่มกิน แต่มี 30 ซองอ่ะ
สนใจสั่งซื้อได้ที่ไหนคะ
เราก็ทานอยู่ค่ะ ตอนนี้เอามาขายแล้ว จุดเริ่มต้นก็คือเราคลอดลูกได้เกือบปีแล้ว แต่น้ำหนักยังเยอะอยู่เลย ก็เลยหาวิธีทำให้ตัวเองผอมลงกว่านี้ เราออกกำลังกายแล้ว แต่ผลลัพท์มันช้าแล้วก็ยังไม่ผอมอยู่ดี เราเห็นหลายๆคนในสมัยนี้ผอมเพรียว เราก็เลยอยากรู้ว่าเค้ามีเคล็ดลับอะไรหรือป่าว ก็เลยลองเสิซเน็ตดู ปรากฎว่ามีหลายๆคนเข้ามาตั้งกระทู้เกี่ยวกับอาหารลดน้ำหนักต่างๆ จนเรามาเห็นกาแฟมิราเคิล คนมาพูดกันเยอะในกระทู้ว่าดี น้อยมากที่จะบอกว่ากินแล้วไม่ดี นานาจิตตังอ่ะ เราก็เลยอยากลองซื้อมาทานดู ปรากฎว่าทานได้ 2 อาทิตย์ แล้วน้ำหนักลงมา 2 โล อีก 2 อาทิตย์ลงมาอีก 1 โล (มันจะค่อยๆลง ไม่ได้ลงฮวบเดียว) แต่แรกๆ ที่กินเรามีอาการเวียนหัว ทีแรกเราจะหยุดกินแล้ว เพราะคิดว่ามีอันตรายแน่นอน แต่พอเข้าไปดูในกระทู้อีกครั้ง เค้าบอกว่ามันจะไม่ค่อยหิว แต่ไม่หิวก็ต้องกิน ห้ามอด เพราะถ้าอดแล้วร่างกายจะขาดน้ำตาล ทำให้เวียนหัว เราก็เลยมานึกถึงตัวเองว่าเราไม่หิว เลยไม่กินข้าวนี่เอง พอรู้เราเลยกินข้าว แล้วก็กินน้ำเยอะๆ ตั้งแต่นั้นมา น้ำหนักก็ลง แล้วก็ไม่เวียนหัวอีกเลย ออกกำลังกายได้เป็นปกติมากๆ นี่แหละ ก็คือจุดเริ่มต้นที่เราเอามาขาย เพราะเรากินแล้วดีจริงๆ ยังไงลองเข้าไปดู web เราได้นะเพื่อนๆ ไปติชมก็ได้ ว่าอยากให้ปรับปรุงยังไง หรือจะอุดหนุนกันก็ได้นะ

ใครอยากคุยกะเราเพิ่มเติม พูจากเมลล์ใน web เราได้เลยนะจ๊ะ web เราอาจไม่ค่อยสวยนะ เราก็จะปรับปรุงให้ดีๆยิ่งขึ้นจ้ะ

ชมพู

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again