จะรับปริญญา(พระจอม)แล้ว ช่วยแนะนำร้านเช่าชุดครุยหน่อยค่ะ

มีสาวๆท่านใดพอจะแนะนำร้านเช่าชุดครุยให้ได้บ้างคะ เป็นชุดครุยของพระจอมเกล้า

ถ้า review รูปให้ดูได้ด้วยจะดีมากๆเลยนะคะ (เอาไว้ประกอบในการตัดสินใจ)

ขอบคุณมากค่ะ

โอ้วพระจอมเกล้า ไม่ทราบว่าจขกท พระจอมไหนค่ะเรารับปีนี้เหมือนกัน เราพระจอมเกล้าพระนครเหนือ เราไปสั่งตัดเลยค่ะร้านแถว ท่าพระจันทร์ มีหลายร้านนะ แต่เราไปที่ร้าน เทพคลีนนิ่ง เขามีให้เช่าด้วย ถ้าเลือกได้ให้เลือกแถบผ้านอกนะค่ะ สีซีดหน่อย แต่ว่าแถบสีทองไม่ย่นค่ะ และแพงกว่า ถ่ายรูปออกมาสวย ส่วนอีกแบบ แถบสีทองมันสดมากสวยมาก แต่ว่า มันย่น ๆ ค่ะ ถ่ายรูปมาไม่สวย ถ้าสั่งตัด ถ้าไปครบสิบคนแถม ถุงใส่ชุดครุยค่ะ เหมือนถุงเสื้อสูท ไม่ว่า ญ ช แต่ว่าสั่งตัดใช้เวลานานมากค่ะ เราสั่งตั้งแต่ต้น กย ได้อีกที เกือบกลาง ตค นานมากค่ะ รีบไปเช่านะค่ะ เด็กพระนครเหนือ บอก รุ่นต่อรุ่นกันมาค่ะ อยู่ตรงตรอกมหาธาตุนะค่ะตรงข้ามวัดมหาธาตุ
ถ้าเป็นพระจอมเกล้าลาดกระบัง แนะนำตรงพิชาดาอ่ะจ้ะ
เพราะพี่ก็เช่าร้านนั้น ผ้าก็โอเคนะคะ มองไกลๆไม่ค่อยเห็นอะไรหรอกจ้า
เน้นเอาชุดที่เราใส่สบายๆ แล้วก็พอดีกับตัวเราจะดีที่สุดจ้า
ให้ยืมเอามั้ย ตัดไว้อะตอนนี้ก็ยังใหม่กิ๊ก
เวลาเช่าดูผ้าดีๆนะคะ ของเพือนเคยเช่ามาละผ้าไม่ดี สีแดงตกใส่เสื้อ

เชิ้ตขาวนิดหน่อย ต้องหาเสื้อใหม่เลย แนะนำท่าพระจันทร์ ร้านเยอะมาก

ทั้งเช่า ทั้งเช่าตัด และตัด ถ้าเช่าจะเป็นของที่ร้านมีไว้แล้ว ถ้าเช่าตัดจะตัด

โดยใช้ขนาดเรา เสร็จงานแล้วก็ต้องไปคืน ถ้าตัดชุดเป็นของเราเลย ราคา

แพงกว่ากันไม่เท่าไร ถ้าจะเช่าแนะนำให้รีบไป เพราะของจะมีให้เลือกเยอะ

อย่ามาเลือกหลังๆ มันจะเหลือจากคนอื่นเลือก
ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำดีดีจากสาวๆทุกคนเลย

ตอบคุณ jjaa จบพระจอมเกล้าลาดกระบังค่ะ (เย้ เย้ จบซะทีนะคะ ยินดีด้วย)

ว่าแต่คุณ jiaa เลือกผ้าแบบใหนค่ะ แล้วสีผ้าเป็นยังงัยบ้าง เดินดูร้านๆอื่นๆมันต่างกันยังงัยเหรอค่ะ

ทำไมถึงเลือกร้านนี้
อยากดูรูปประกอบจังค่ะ พี่ๆที่เคยใช้บริการร้านต่างๆ ช่วยลงรูปให้ดูด้วยได้มั้ยค่ะ

ไปตัดที่ท่าพระจันทร์มาค่ะ เดินทุกร้านเลย เข้าร้านละสองรอบอ่ะ มีนามบัตรเพียบเลยส่วนรูปไม่ได้ถ่ายมาอ่ะ ใช้จำๆเอาอ่ะ

เราตัดร้านปริ้น เพราะร้านนี้เค้าให้เราลองอ่ะ มีรองเท้าให้ใส่รองเลย คนขายพูดดีมากเลยด้วย แนะนำดีอ่ะ(ขนาเราเข้าร้านนี้ตั้งสามครั้งในวันเดียวนะ ลองไปสองรอบ)มี3 ราคา 800  1200 1600 รูปร่างแต่ละคนจะใส่สวยไม่เหมือนกันนะ  บางคนใส่ผ้าที่ถูกกว่าสวยกว่า บางคนใส่ผ้าที่แพงกว่าสวยกว่า เราไปกับเพื่อนยังใส่ไม่เหมือนกันเลยิแต่เห็นชัดจริงว่าต่างกัน

ส่วนร้านอื่นเค้าก็ให้แค่จับเนื้อผ้าอ่ะ ส่วนใหญ่ราคาก็เท่าๆกันนะไม่ต่างกันมากอ่ะ ดิ้นทองนอกจะสวยกว่าเวลาถ่ายรูปออกมาอ่ะ(ทองที่มันสีซีดกว่า)

เอาร้านที่เข้าตาละกานนะว่าสวย ก็มีร้านเทพ 1600 ตัดสวยจิงอ่ะเนี๊ยบมาก แต่ไม่ให้ลองเราเรยไปตัดร้านแปริ้นอ่ะ

ร้านเกียรตินิยม ตัดโคตรเนี๊ยบ เนี๊ยบกว่าร้านเทพนะ(ความคิดเรานะ) แต่ว่าผ้าสีมันซีดกว่าร้านอื่นเลยไม่เอาอ่ะ แต่แค่1200นะ(ถ้าจำไม่ผิด)

แล้วก็ร้านที่อยู่ตรงข้ามร้านปริ๊น จำชื่อไม่ได้ ผ้าไหมอิตาลี ทองนอก 1000 บาท (แต่ทองแปลกๆอ่ะเราว่านะ)

ถ้าจะเอาที่มีรูปก็เห็นในเฟสบุคอ่ะเพื่อนๆเราตัดกันเต็ม ก็ร้านครุยทองคำอ่ะ ลองหาดูในเฟสนะเพราะทางร้านเค้าเอามาเปรียบเทียบให้ดูอ่ะ

ของพี่เช่าตัดที่ร้านปริ้นซ์ ท่าพระจันทร์ค่ะ เนื้อผ้าดี คนขายก็พูดดีด้วย ได้ครุยที่ออกพาพอดีตัวแป๊ะ
อ้อก็รับปีนี้ค่ะ..

ตัดมาเก็บซะเลย ราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่อ่ะ

ของอ้อร้านชุลีมาศอ่าจ้ะ.. ไม่รู้ร้านอื่นเป็นยังไงเพราะไม่มีเวลาตระเวนดูอ่ะค่ะ ^^

เลือกเป็นไหมอิตาลีจ๊ะ  แต่ทองนอก หรือทองใน จำไม่ได้แล้ว -_-'

แต่เลือกเอาอันที่มันถ่ายรูปออกมาไม่เหลืองมากและไม่สะท้อนแสงแฟลชอ่ะค่ะ

ตอบ จขกท เราเลือกแบบทองนอกจ้า เขามีรูปให้ดูค่ะ ว่าอันไหนถ่ายรูปแล้วต่างกันยังไงค่ะ ครุย ร้านเทพคลีนนิ่งลองได้นะค่ะ เพราะเพื่อนเราก็ลอง
ว้าว ขอขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะค่ะ ชุดที่คุณอ้อใส่สีสวยดีจังเลย
แวะมาเยี่ยม
รายละเอียดมากมายจริงๆ
สมัยป้าจ๋า (จุฬาฯ ) ทางมหาวิทยาลัยจะจัดร้านมาให้น่ะค่ะ
ไม่รู้ว่าสมัยนี้ยังเป็นแบบนี้หรือปล่าว
แล้วก็สั่งตัดค่ะ เพราะตัดกับเช่าใกล้เคียงกัน ถ้าจำไม่ผิดเช่า 250
ตัด 300 หรือ 350 เนี่ยแหละก็เลยตัด
ดีใจด้วยค่ะ
สวยๆสง่านะคะ
ปล. ครุยแดงมากจริงๆ สดสุดๆ ชอบค่ะ
เราตัดที่ร้านนี้อ่ะ ครุยทองคำ

ร้านถ่ายรูปลง Facebook ให้ด้วย ดีจัง

ร้านครุยทองคำ

Facebook : www.facebook.com/thongkhamgown
จขกท ค่ะ ที่สมาคมศิษย์เก่าก็รับตัดนะ
http://www.reg.kmitl.ac.th/filecontainer/promotion2553.htmlเราก็ไม่รู้ว่าดีหรือป่าว
เพื่อนเราส่วนมากก็ "เทพคลีนนิ่ง" ตรงหน้ารามก็มีลองไปดู
เวลาเลือกก็ ดูเนื้อผ้า ที่โอเคหน่อยนะ  แล้วก็ลองให้พอดี บางคนลองไหล่ตกบ้าง แขนเต่อบ้าง
ขอแนะนำว่า ให้ลองให้พอดีและอย่าเชื่อคำยุของคนที่ร้าน ให้เชื่อเพื่อนที่ไปด้วยกันให้เค้าช่วยดูให้ว่าดีรึยัง
เราก็ไม่รู้ว่า จขกทอยากได้แบบไหน แต่ถ้าถ่่ายรูปสวย ก็ เทพคลีนนิ่ง เพราะรุ่นพี่หลายๆคนเค้าคอนเฟิร์ม
รีบๆหานะจ๊ะ ถ้าคิดจาเช่า เพราะว่า เด๋วไซต์จาไม่มี ใส่ไม่พอดีแล้วจาถ่ายรูปมะสวย

เจอกานในงานนะจ๊ะ ^ ^

เราก็ตัดร้านเทพนะค่ะ เค้าก็ให้ลองนะเค้าก็เลือกที่ไซส์ใกล้เรามาให้ลองนะ แต่เราไปร้านปริ้นแล้วไม่ประทับใจอ่ะ เค้าไม่สนใจเรา ให้ไปนั่งฟังกับคนอื่น เราก็อ้าวววว ไม่อยากก็บอกสิค่ะ ชุลีมาศตัดของเกษตรไม่เวิร์คอ่ะ มีแคลทรียาที่น่าจะดีอ่ะแต่วันที่เราไปมันปิดเลยไปเทพ
โห! ช่างมีหลากหลายความคิดเห็นเลยนะคะ เลือกไม่ถูกเลย คงต้องไปลองดูที่ร้านอีกทีค่ะ 

แต่ก็ต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ เวลาไปเลือกจะได้ดูให้ดีๆด้วย

ขอบคุณค่ะ
ถึงคุณ (O_Bambie_O) พอดีได้เข้าไปเจอกระทู้นี้เข้า

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=65843 ตามนี้เลยค่ะ (ขออนุญาตินะคะ)

แล้วเห็นคุณ (O_Bambie_O) ใส่ชุดพระจอม สีสวยดี ชอบมากๆเลยค่ะ

เลยอยากรู้จังค่ะว่าไปเช่าหรือตัดชุดครุยจากร้านใหน ชอบค่ะ ขอเลียนแบบได้มั้ยเอ่ย
เข้ามาแนะนำกันอีกเยอะๆนะค่ะ รออยู่น้า
เราไปตัดร้านครุยทองคำอะ เย็บแถบทองเรียบดี ราคาก้อโอ (ถูกกว่าร้านใน ม. อีก) พี่เจ้าของร้านบริการดีมากเลย มีชุดนักศึกษาขายด้วย เพื่อนผู้ชายที่ไปด้วยกัน พี่เค้าก้อเอาชุดราชปะแตนมาให้ลองจนกว่าจะเราโอ ถ้าชอบพี่เค้าก้อบุ๊คชุดที่เราถูกใจให้เลย ตัดเร็วด้วยอ่ะ 10 วันเองก้อได้ชุดแล้ว แถมถ่ายรูปลง fb ให้ด้วย ถูกใจสุดๆ ตรงนี้ล่ะ 5555

มีผ้าหลายเกรด ธรรมดา(ผ้าเสิด)กะ ไหมอิตาลี่สวิส หรือไรเนี่ยแหละ ราคา700-1500

รีบๆนะคะ

ผมก็รับปีนี้ครับ ผมจบโท ไอที ผมตัดร้านที่มหาลัยอะครับ ชุดออกมาก็โอเคนะ ตักทองนอก ไหมอิตาลี 1200 ครับ ถูกดี ตัดเร็วด้วย แถมถุงของครุยด้วย
เราตัดครุยร้านชุลีมาท ที่มหาลัย บริการไม่ดีอ่ะ ชุดว่าที่ร้อยตรีไม่มีให้เช่า บอกว่าตัวใหญ่ชุดไม่มี มีแต่ตัดเช่า กับตัดซื้อ เลยลองไปดูที่ร้านครุยทองคำ บริการดีกว่าเยอะ ชุดก็มีให้เช่า แถมชุดครุยสวยกว่าที่มหาลัยอีก เซ็งว่ะ
ร้านจินตนา ท่าพระจันทร์ ตัดดีมากเลยนะ

ตัดมาชุดได้พอดีตัวเลย ราคาก้อมั่ยแพง

สวยด้วยนะ ลองไปดู อยู่ตรงข้าม 7-11

ท่าพระจันทร์ ร้านหาง่ายอยู่ริมถนน
ผมตัดที่ร้านครุยทองคำ เวลาใส่ก็เฉยๆ เพราะไม่สังเกต แต่เวลาดูในรูปชุดสวยกว่าของเพื่อนอย่างเห็นได้ชัด เพราะตรงแถบสีทองมันเรียบมาก ไม่ย่นเหมือนของเพื่อนๆ ชุดร้านครุยทองคำสวยจริง ไม่ได้เข้ามาโฆษณานะ มาแสดงความคิดเห็นจากที่เคยใส่ครุยแล้ว จากบัณฑิต ปี 52

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again