อยากผิวเนียนๆ !??? ทำไงดีคะ T^T ; ถามเรื่องรักแร้

มั่นใจตัวเองอยู่หน่อยนึง ว่าเป็นคนขาวนะ
แต่จะมีคนพูดเสมอๆ ว่าเนี้ ขาวเงี้ย ไม่สวย ขาวไม่เนียน ;((

เซงมากเลยค่ะ อยากผิวเนียนๆ ทำไงดีอ่ะคะ ?
- อีกเรื่องค่ะ อยากรักแรัขาวๆ เนียนๆ ทำไงอ่ะ รู้สึกตอนนี้ จะย่นแล่วก่ดำมากก
น่าเกลียดมากเลยอ่ะค่ะ T^T ไม่กล้าใส่แขนสั้นเลย เพราะส่วนตัวจะถอดขน ด้วยเครื่องอ่ะค่ะ

ขัดผิวโลด เราขัดแล้วดีขึ้น แต่ตอนนี้ขี้เกียจ
ต้องอาศัยขัดประจำ
ส่วนรักแร้อ่ะ เราใช้โรลออนสารส้มมาครึ่งปีแล้ว ของเกรซอ่ะ
ที่จริงยี่ห้ออะไรก็ได้ ขาวขึ้นจริงๆ
แต่ก่อนใช้โรลออนธรรมดา ขาวมั่ง ไม่ขาวมั่ง
สารส้มดันขาวกว่า ต้องอาศัยความอดทน
ของเรายังไปไม่ถึงฝั่งเลย
ไม่รู้จะดีขึ้นได้แค่ไหน
รุสึกว่าขนขึ้นช้าด้วย
เราถอนสองข้างไม่พร้อมกันอ่ะ
อีกข้างนึงยาวแล้ว อีกข้างยาวช้ามากกกก
เราก็ยังงงๆอยู่
ส่วนไอ้แขนกุดไรเงี้ย เรายังใส่ไม่ได้
เพราะ.....ไปเกาตรง ข้อพับอ่ะ มันดำ
ตอนนี้ปลงแล้วค่ะ กับ จั๊กกุแร้ ทั้งย่น ทั้งเป็นแบบตูดไก่ คล้ำอีกตะหาก
เวลาจะออกไปไหนแล้วอยากใส่แขนกุด จะใช้ "กวนอิม" ทาพอบางๆ เกลี่ยๆให้สม่ำเสมอกับสีผิวค่ะ
พรางตาไปก่อน 555+
เมื่อก่อนเราก็รักแร้ดำ มักลิ่นตัวด้วย แต่ตอนนี้เราใช้ฝงฟูจ้า ผสมน้ำนิดหน่อยแล้ว ขัดๆๆ ใต้รักแร้
ตามด้วยสบู่มาดามเฮงฟอกนานหน่อย แล้วอาบน้ำปกติ เราทำวันเว้นวันจ้า  มันยังไม่ขาวขึ้นทันตาน๊า
ต้องอดทนนิดนึง ช่วงแรกๆกลิ่นตัวหาย ตอนนี้เราทำเปนปีล่ะ รูขุมขนก็ไม่มี โชว์รักแร้ได้สบาย ขาวขึ้นจ้า

ลองทำดูน๊า

แต่ถ้าอยากให้ขาวเร็วๆก็คงต้องไปเลเซอร์และกำจัดขนถาวรโลด

เราใช้ เกลือขัดผิว+มะขามพอกผิว+กาแฟขัดผิว  ของสุพฤกษา คะ

ลองดูนะคะ เนียนนุ่มตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้เลยคะ

เหมียวคอนเฟริม  ^^

ของ สุพฤกษาเนี้ย ?
หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคะ ?? พวกร้านขายเครื่องสำอางเงี้ย มีป่าว

รักแร้ตอนนี้เราไปเลเซอร์ที่ skin doctors อะคะ
ไม่เจ็บ กำจัดขนไปด้วย ลดตุ่มๆ แล้วก็ช่วยเรื่องความขาวเนียนด้วยหน่อยนึง
ต้องทำทั้งหมด7ครั้ง เดือนละครั้งติดต่อกันทุกเดือน
ตอนนี้ทำไปได้2ครั้งแล้ว แต่คุณแม่ยังทักเลยว่า เนียนจัง !! ฮ่าๆ
เวิร์คค่ะๆ

คห.7 เท่าไรอ่ะค่ะ ?
แล่วเลเซอร์นิ่ ชื่อว่าเลเซอร์ไรอ๊ะ ๆ

แต่ก่อนก็ถอนค่ะ แต่การถอนนี่แหละค่ะ ตัวการที่ทำให้เป็นตูดไก่ค่ะ T T
ตอนนี้ เปลี่ยนมาเป็น แวกซ์ค่ะ แล้วก็ขัดด้วยเกลือขัดผิวค่ะ เป็นกระปุกๆ หรือพวก สครับขัดผิวอ่ะค่ะ
เห็นว่าการแวกซ์จะทำให้หายเป็นตูดไก่ค่ะ แล้วมันจะทำให้ขนที่ขึ้นใหม่ บางลง และอ่อนลง แล้วอาณาเขตที่ขนขึ้น มันน้อยลงด้วยนะคะ แต่ก่อนเต็มวงแขนใช่มั้ยคะ ตอนนี้มันเหลืออยู่หย่อมนึง -.- ไม่กว้างกระจายเหมือนตอนแรกด้วยน้า
แล้วก็ใช้สารส้มของเกรซ (หาซื้อได้ตามร้านขายยา)  เลิกใช้พวก โรลออนอ่ะค่ะ
ทำมาเป็นปีแล้วค่ะ ตูดไก่หายไป กลับมาเนียนเหมือนเดิม แล้วขาวขึ้นด้วยนะคะ อดทนนิดนึงค่ะ ใช้เวลาๆ

ปล.แต่ตอนนี้บางวันใช้โรลออนของopด้วยอ่ะค่ะ เห็นเค้าบอกกันว่าดี ใช้แล้วไม่ดำ  ใช้มาจะหมดขวดแล้ว มันก็ไม่ดำขึ้นจริงๆนะคะ  ชอบกลิ่นมากเลยค่ะ ใช้กลิ่นแอปเปิ้ล ^ ^
อีดิทเพิ่มค่า
เคยลองใช้โรลออนของแอมเวยังคะ

เราใช้แล้วจุ๊กกูแร้ขาวขึ้นนะ 

^^
เรื่องผิว............เราขัดผิวประจำค่ะ สูตรธรรมชาติเนี่ยแหละ
เกลือ  ขมิ้น นมสด มะขาม กากกาแฟ โยเกิร์ต น้ำผึ้ง ฯลฯ
ถ้ามีสังกัดหน่อยก็เช่น  ของภูมิพฤกษา มิสทีน

เรื่องรักแร้.........เราว่าของเราแย่สุดแล้วนะ ทั้งเป็นหนังไก่ มีรอยพับ ผิวหยาบอีกต่างหาก
รูขุมขนกว้าง รูนึงมีขนประมาณ 2-3 เส้นได้ 555  (ไม่ได้ทะลึ่งนะ)

.....ความเห็นส่วนตัวนะ.....
เราใช้บัวหิมะที่ขายที่เซเว่นอ่ะค่ะ ทาตอนเย็นทุกเย็น ตอนเช้าก็ใช้โรลออนปกติ
ตอนนี้ใช้มาเกือบเดือนแล้ว รู้สึกว่าผิวเนียขึ้นนิดนึง ขาวหน่อย รูขุมขนเล็กลงมั๊ง
ดูได้จากขนที่ขึ้น รูละเส้น แต่ละเส้นก็ห่างกัน รอยพับยังอยู่ค่ะ แต่สีจะจางลงจิ๊ดนึง

เป็นคนกลัวการแว๊กอ่ะค่ะ

มีที่ไหนที่เลเซอร์ราคาย่อมเยาๆมั่งคะ

ใช้โรลออนของนีเวียมานานมากแล้วอ่ะค่ะ

ก็ดีขึ้นนะ - -* แต่2-3ปีหลังนี่ มันเริ่มอยุ่ตัวแล้วอ่ะค่ะ

อยากขาวใสเนียน อยากใส่แขนกุดม่างอ่า
คห.8 ถามเรื่องแว็กซ์ค่า...ช่วงระหว่างที่รอจะไปแว็กซ์รอบต่อไปก็ต้องรอให้ขนจักกะแร้มันขึ้นมาหน่อยๆ ก่อนแล้วค่อยไปแว็กซ์ได้อีกรอบใช่ไหมคะ? พอดีเราต้องว่ายน้ำทุกอาทิตย์ ช่วงที่ต้องรอให้ขนใหม่มันยาวขึ้นมาก็เลยทนไม่ได้ ต้องโกนไปก่ออนจะได้ไปแวกซ์ใหม่ทุกที
ทำ ipl ลดขนและรอยคลำ้ด้วยนะ
 เราทำเมื่อวานครั้งที่3ดีขึ้นม๊ากมาก
 ไม่ต้องกังวลด้วยดีกว่าเยอะ
ลองดูนะ

anbrosia >>  ค่ะ ต้องรอให้มันยาวมาสักหน่อย ยิ่งยาวก็ยิ่งแวกซ์ง่ายและหมดจดอะค่ะ ^ ^  
ของเราเอง ถ้าไม่รีบร้อนก็ไว้มันยังงั้นอะค่ะ ประมาณเกือบๆเดือนก็ไปแวกซ์ทีนึง แล้วแต่คนด้วยมั้ง
ถ้าโกน ขนที่ขึ้นมาใหม่มันจะยิ่งแข็งนะคะ  แต่การแวกซ์มันจะทำให้ขนที่ขึ้นมาใหม่สีอ่อนลง และ ขนมีความอ่อนมากขึ้น และบริเวณที่ขึ้นน้อยลง   เคยโกน  วันรุ่งขึ้น มันก็ขึ้นแล้วอะ -*- คันยุบยิบมากกกก

ใช้โรลออนของแอมเวย์ค่ะ
ขาวขึ้นจริงๆ แถมยังระงับกลิ่นเต่าได้ดีอีกด้วย
แล้วก็หลีกเลี่ยงการทำร้ายรักแร้ เช่นการถอน การทำให้เกิดแผล หรือการกระทบกระเทือนค่ะ
^0^ ขัดบ่อยๆก็ดี สูตรขัดผิวอันไหนก็ใช้ได้หมดเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น