ขอโชว์ ทองค้ำ ทองคำ จ้า KINKA

0 12

หลังจากได้รับความใจดีจากจีบัน ให้รับ KINKA Cosmetic ฟรีมา ที่ LoFt
ทองค้ำ ทองคำ เรายังนึกอยู่ว่าดีจริงรึเปล่าเลยลองอ่านในนิตยสารดูก็โอเคอยู่นะ แต่มีหลายยี่ห้อที่เราเห็นในเนต ไม่กล้าลองอะ กลัวว่าจะอันตรายกะหน้า แต่พอเห็นอันนี้ค่อยหน้าไว้ใจหน่อย มีผ่านอย. นำเข้าจากญี่ปุ่นจริงๆ เราโทรไปถามที่ คอลเซนเตอร์เค้ามา เราเลยลองไปรับดู
แต่และแล้ว เราเลยไม่ได้แค่รับอย่างเดียว ซื้อมาด้วยอะ  1 ชุดเล็ก เค้าแถมลิปกลอสทองคำฟรีมาด้วยละถ้าซื้อชุดเล็ก เป็นเซ็ท Promotion (คุ้มอะเลยลองดู อิอิ)

เราเลยเอามาให้โชว์ให้สาวๆจีบันดูกันจ้า

..... ชุดนี้แหละที่เราเอามาลันลา.... มี 5 ชิ้น สบู่,พิวริ่ง,คลีนซิ่ง,โลชั่น,เอสเซน .....

เริ่มกับชิ้นแรกนะ ตัว พิวริ่งเจล มันเป็นฟิมล์ ผสมทองคำ เป็นการ Detox ผิว ขัด ขัด จนขี้ไคล ออกมามากมาย น่าอายเลย
(คนขายบอกว่าเซลล์ผิวเราที่ตายแล้ว) ขอบอกว่า มันดีกว่าสคับนะ ตรงที่ไม่ให้ผิวแห้งหรือโดนขัดจนเยิน แต่อันนี้มันคงความชุ่มชื่นได้อะ อืมรู้สึกเห็นเลยหน้าสะอาดขึ้นดูใสดี

ชิ้นที่ 2,3 อันนี้เป็นแบบล้างหน้าจ้า ตัวสบู่ อะ เค้าบอกว่าคนเป็นสิว ผดผื่นหน้ามัน ใช้ได้ดีนะ เราเลยให้น้องชายเราลองใช้ดู เห็นน้องเราบอกว่า ก็หน้าสะอาดดีนิ
อะส่วนตัส 3 คลีนซิ่ง มันลบเครื่องสำอางค์ได้ แล้วก็ล้างหน้าได้ เราลองแล้วใช้เทใส่สำลี แล้วเช็ดออก + ล้าง ก็ออกนะ ( ปกติเราใช้ ลังโคมเช็ดตาอะ เราว่าผลลัพท์ไม่ต่างกันน)

โลชั่น ทองค้ำ ทองคำ อันนี้ขอบอกว่าได้ใจเรามาก ชอบที่ไม่เหนียวเหนอะหนะ เลย แล้วทองเยอะมากมายไม่เสียดายเงินเลยรีบนวดให้มันเข้าหน้า เสียดายของ 55++ ออกแนวงก
  มันรู้สึกว่าหน้าดูเต่งตึงเลยง่ะ เหลืองอล่าม ใสดี ตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้นะ (ไม่รู้ว่าเวอร์ไปป่าว แต่แอบปลื้มจิงๆ)

เอสเซน นี่ตัวบำรุงลำลึกเค้าว่างั้นนะ ช่วยลดริ้วรอยลึกได้ดี ทาบิเวณใต้ตาได้เลย เค้าบอกว่ามันเป็นนาโนเค้าซึมลึกถึงผิวชั้นใน เราเลยทาร่องแก้มด้วยเลย เหอ เหอ 

ตัวนี้จ้า ได้รับฟรีมา ที่ใช้หน้าจีบันแลกรับมา มันช่วยเก็บออกซิเจนให้กับผิวหน้า หอมดี มีกลิ่นกุหลาบ++สมุนไพร อะไรสักอย่างจำมะได้แล้วด้วยอะ แต่เราว่าใช้ทากลางคืนน่าจะเวิร์กสุดน้า

ตัวนี้ๆๆ ไข่ทองคำ มามี้เราซื้อมา อิอิ แอบเอามาโชว์ ด้วย ชอบมากเลย มันช่วยลด ฝ้ากระ จุดด่างดำ ได้ดีเลย แม่เราชอบนะ เห็นหน้าเค้าใสขึ้นดี เพราะ คนขายให้แม่เราลองใช้ติดกัน 1 อาทิตย์ แล้วมันก็ โอในระดับนึงเลยละ

โชว์เราจบแล้วจ้า คือ เราโชว์ครั้งแรกนะ หวังว่าคงเข้าแก๊งสาวๆจีบันพอได้นะ ถ้าไงเพื่อนแนะนำได้นะคะ เดี๋ยวเราจะเอาตัวอื่นมาโชว์ให้ดูอีกน้า ( แต่ครั้งนี้เราเทใจให้ คินข่ะ เพราะเราไปคุยมา คนขายเค้าน่ารักดี ที่สำคัญยังมิมีสาวใดมาโชว์เลย เราเลยขอเป็นคนแรกจ้า)

OuOu

OuOu

(^^)

FULL PROFILE