!!!!อาการแบบนี้ แสดงว่าเราแพ้หรือเปล่าค่ะ!!!!

ช่วงนี้ค่ะ เราทานวิตามิน C+E รวมในเม็ดเดียว , evening primrose ทั้งหมดของอเมริกานะคะ

evening primrose เราเพิ่งมาทานได้ประมาณสัปดาห์นึงค่ะ

ส่วน C+E (ที่รวมในเม็ดเดียว แบ่งเป็น C 500 mg.+E 400 iu) ก็เพิ่งทานค่ะ

คือเมื่อก่อนจะทานแต่วิตามิน C อย่างเดียวของ DHC มันหมดก็เลยเปลี่ยนใหม่และเพิ่มตัวใหม่แทน

ช่วงนี้ค่ะ เรารู้สึกว่าเวลาทาน 2 ตัวนี้ไปจะรู้สึกมึนๆและอยากอาเจียนมากๆเลยค่ะ

เราทานหลังอาหารเช้านะคะ สักครึ่งชั่วโมงมันมาแล้ว เมื่อตะกี๊เพิ่งไปอาเจียนมา T^T

แสดงว่าเราแพ้อาหารเสริมตัวใดตัวหนึ่งหรือเปล่าค่ะ

หรือว่าเฉพาะ evening primrose เพราะเพิ่งเคยทาน หรือว่าคิดไปเอง - - "

ช่วยตอบหน่อยนะคะ ToT ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

^__________^

พกจีบันไว้ใกล้ตัว

อ่านเรื่องที่ชอบ คุยกับเพื่อนต่อได้ในแอป

Download on the App StoreGet it on Google Play
รู้จัก Jeban.com App

Discussion (4)

ขอบคุณทุกคนมากเลยค่ะ
น่าจะเป็นตัวน้ำมันพริมโรสนะค่ะ เพราะผลข้างเคียงของน้ำมันตัวนี้คือ ทำให้คลื่นไส้ อาเจียนได้
ถ้าจำเป็นต้องทานก็ควรลดปริมาณลงค่ะ
ขอให้หายไวๆๆนะค่ะ

คุณ จขกท ลองหยุดก่อน น้ำมัน evening primrose และวิตามินตัวใหม่
หยุดทั้งคู่ แล้วเริ่มกลับมาทานแยกกัน ตัวไหนกินแล้วเวียนหัวก้อจะรู้

หรือไม่อย่างงั้นอาจแพ้เวลากินด้วยกัน

ต้องลองดูค่ะ หยุดทีละอย่าง

เพราะคนแต่ละคนมีอาการแพ้ที่ไม่เหมือนกันค่ะ บางทีไปหาหมอหมอก้อบอกไม่ได้
ร่างกายคนมันซับซ้อนเนอะ

หายไวๆ นะคะ