[Review] เปลี่ยนลุค ด้วยลิปสติกราคาเบาๆ ♥
loli_candy2324สวัสดีค่ะ
วันนี้ขุดเอาลิปสติกมารีวิวให้ดูกัน
จริงๆก็มีไม่เยอะเลย กลัวซื้อเยอะแล้วใช้ไม่ทันหมดอายุ
แต่เป็นราคานักศึกษาค่ะ ซื้อได้แบบไม่เดือดร้อน
มาดูกันเลยดีกว่า
ปากเปลือยๆ ทาลิปมันอย่างเดียว
ขอบอกก่อนว่าเราเป็นคนปากแห้ง ลิปมันก็ช่วยได้ไม่นานค่ะ เคยลองวาสลีนแพ้ปากเยินเลย
ดังนั้นเราจะเน้นลิปที่ทาแล้วชุ่มชื้นนะคะ
REVLON Colorburst Lip Butter # Cupcake
ข้อดี: ทาง่ายมาก ปาดจากแท่งได้เลยค่ะ เหมาะสำหรับคนปากแห้ง
เม็ดสีชัดสวย กลบสีปากมิด ชุ่มชื้น ดูวาวๆ
ข้่อเสีย : ติดไม่ทน ต้องเติมเรื่อยๆค่ะ
สีชมพูม่วง เหมาะกับคนขาวๆ เราทาแล้วหน้าหมอง
ราคา 249 บาท
MAYBELLINE Watershine Pure Lipcolor # P11
ข้อดี: ค่อนข้างทาง่ายค่ะ เราใช้แปรงทาจะสวยกว่าปาดจากแท่ง
สีชัดใช้ได้ ออกวาวๆ ชุ่มชื้น
ข้่อเสีย : เม็ดสียังไม่แน่นเท่าไหร่ แต่ก็สมราคาค่ะ
ติดไม่ค่อยทนค่ะ แต่ทนกว่าตัวบน
เวลาเติมทาแล้วชอบตกร่อง แต่น่าจะเป็นเพราะปากเราแห้งมากกว่า
ทาแล้วหน้าหมอง สีชมพูบาร์บี้มาก
ราคา 199 บาท
MAYBELLINE Watershine Pure Lipcolor # 216
ข้อดี: เหมือนข้างบนค่ะ
เราชอบสีนี้มากๆ ลูกรักเลยค่ะ
ออกส้มๆ แต่สีไม่เข้มมากไป แนวใสๆ ทาไปเรียนได้เลย
ข้่อเสีย : อยากจะให้เต็ม แต่หักตรงที่ติดไม่ค่อยทนค่ะ
(เราว่าสีนี้เวลาเติมทาง่ายกว่าสีชมพูนะ มันไม่ตกร่องค่ะ)
ราคา 199 บาท
NYX Round Lipstick # Pumpkin Pie
ข้อดี: สีสวย กลบสีปากได้เกือบมิด ราคาถูกมาก
ข้่อเสีย : ทาแล้วเหมือนสีไม่ค่อยติดปาก สักพักมันจะเริ่มตกร่องนิดๆ
ติดไม่ทนเลยค่ะ
ราคา 120 บาท
ถ้าซื้อจากเจ้เล้งหรือในเว็ปก็ถูกกว่า
CANMAKE Melty Nude Lip # Creamy Nude
ข้อดี: อยากจะกรี๊ดให้ลิปตัวนี้ ชอบมากค่ะ
ทาง่ายมาก ปาดจากแท่งได้เลย เนื้อลิปชุ่มชื้นมากๆ (ในรูปปากแอบเยิน เพราะทาแล้วลบแล้วทา)
เม็ดสีแน่น กลบสีปากมิดเลยค่ะ นู้ดสวยมาก แต่แต่งตานิดนึงนะคะ เดี๋ยวป่วย
ลิปติดทนพอสมควรค่ะ
ข้่อเสีย : แต่งหน้าไม่ดีจะดูป่วยได้ (แบบรูปบน 555)
ชอบลุคล่างมากกว่า รูปนี้ก่อนย้อมผมดำ ทาแล้วสวยดี
หักคะแนนตรงที่ต้องบำรุงปากดีๆหน่อย เพราะตอนทาน่ะทาง่าย แต่ผ่านไปสักพักมันเริ่มแห้ง
ราคา 399 บาท
แต่เราซื้อมาตอนลดราคา เหลือ 350 บาท
ETUDE Miss Tangerine VIP Girl Dear Darling Lip # OR 207
ข้อดี: สีสวยมาก เป็นลิปลูกรักอีกตัว
กลิ่นหอมส้มมากๆเลย สีติดทนค่ะ
ข้่อเสีย : เนื้อลิปแห้งมากกกกกกกกกก
ปล.ที่เราให้ 5 เต็ม เพราะเราเอาลิปมาละลายผสมลิปมันเข้าไป (เนื้อลิปเลยเยินๆ
ตอนแรกเราซื้อมาทาไม่ได้เลยค่ะ ใครที่เจอปัญหาแบบเราลองดูนะ
พอผสมแล้วชอบมาก ทาง่าย สีสวยเลย
(ถ้าเราไม่ผสมเราคงหาข้อดีมันไม่เจอค่ะ)
ราคา 240 บาท
ราคาพรีมาค่ะ
จบแล้ว
ทำเอาเหนื่อยเลยทีเดียว แต่ก็เต็มใจทำนะ
ขอบคุณที่แวะมาชมนะคะ
Discussion (24)
แค่คงสอยตามไม่ได้เพราะ จขกท สีปากอ่อนมากกกกกกกกกกกกกก อิจฉาาา ><