มาเล่าความโง่ ของตัวเอง...
noey99999วันนี้เนยจะมาเล่าความโง่ของตัวเอง
เดือนเมษานี้ ตั้งใจจะทำสีผม คะ วันนี้เลยไปซีคอน ... ไปซื้อน้ำยาย้อมผม Palty
ปรากฏว่าไปถึง สีที่ต้องการ ดันหมด ทุกร้าน.....ก็เลยซื้อยี่ห้อ..Fresh light มา 280 บาท
บลา บลา ---------------
แล้วก็เดินไป วัตสัน ไปซื้อโฟมล้างหน้า+สคับ ถ่าน อิอิ
และแล้วก็ไม่มี หมด -----//เกิดอะไรขึ้นกะชีวิตฉาน//
แล้วเนยก็เดินไปหาคุณแฟน ตรงแผนก ผม .......
จ๊ะเอ๋ ------ Fresh light คะ วัตสันมาด้วย ....//แอบโง่ ไม่รู้ว่ามี//
แต่มัน ..... ราคาแค่ 245 บาท ห่างกันตั้งกล่องละ 35 บาท
เนยซื้อมา 2 กล่อง --- ราคาห่างกัน ตั้ง 70 บาท
จากนั้นก็เดินอารมณ์เสีย ..... หงุดหงิด -----คุณแฟนก็เลยบอกว่า
ถือว่าไม่ได้มา วัตสันละกัน จากนั้น เนยก็สงบ .....
ทำไม๊ ทำไม ไม่ไปวัตสันก่อนเนี้ย .....
ปรากฏว่าไปถึง สีที่ต้องการ ดันหมด ทุกร้าน.....ก็เลยซื้อยี่ห้อ..Fresh light มา 280 บาท
บลา บลา ---------------
แล้วก็เดินไป วัตสัน ไปซื้อโฟมล้างหน้า+สคับ ถ่าน อิอิ
และแล้วก็ไม่มี หมด -----//เกิดอะไรขึ้นกะชีวิตฉาน//
แล้วเนยก็เดินไปหาคุณแฟน ตรงแผนก ผม .......
จ๊ะเอ๋ ------ Fresh light คะ วัตสันมาด้วย ....//แอบโง่ ไม่รู้ว่ามี//
แต่มัน ..... ราคาแค่ 245 บาท ห่างกันตั้งกล่องละ 35 บาท
เนยซื้อมา 2 กล่อง --- ราคาห่างกัน ตั้ง 70 บาท
จากนั้นก็เดินอารมณ์เสีย ..... หงุดหงิด -----คุณแฟนก็เลยบอกว่า
ถือว่าไม่ได้มา วัตสันละกัน จากนั้น เนยก็สงบ .....
ทำไม๊ ทำไม ไม่ไปวัตสันก่อนเนี้ย .....
เพื่อน ๆ ช่วยบอกหน่อย ... สองสีนี้ผสมกันแล้วจะออกมาเป็นสีอะไร ... ซื้อมา ไม่รู้สะงั้น
สีเก่าคะ
ขอบคุณที่อ่านกันนะคะ
Discussion (9)
ชอบสีซ้ายมือเหมือนกัน ^ ^
จขกท. น่ารักอ่าา
จขกท. น่ารักอ่าา
ผสมแล้ว .. เป็น ....
(ไม่รู้อ่ะ แป่ววววว)
แต่ออกมาสวยแน่นอน ชอบสีซ้ายมือ งาม ๆ ๆ ๆ
แต่ออกมาสวยแน่นอน ชอบสีซ้ายมือ งาม ๆ ๆ ๆ
เจ๊ก็เคย....
ห้างเดียวกัน ถ้ามีขายหลายจุด อย่างในซุปเปอร์มาร์เก็ต วัตสัน บู๊ท
ถ้าไมรีบ จะเดินดูทุกร้านก่อน..
แล้วอะไรที่ถูกของร้านไหนก็เดินตามซื้อในรอบที่สองของการเดิน
ส่วนต่างบางทีซื้อหลายอย่างเป็นร้อยเลยเน้อะ...เสียดายอ่ะเลยยอมเดินๆๆๆ
รอดูตอนทำเส็ดแล้วนะคะ
จะทำสีใหม่พอดีเลย โคนดำๆละ
หะๆ
จะทำสีใหม่พอดีเลย โคนดำๆละ
หะๆ
เด๋วพรุ่งนี้จะไปทำแหละ สีออกมาเป็นไง เด๋วมารีวิวให้ดูนะจ๊ะ
พอดีวันนั้นรีบซื้อจะไปดูก้านกล้วยต่อ ... เลยเห็นแล้วซื้อเลย ผลเป็นไง ห่างกันตั้ง 70 บาท
กินข้าวได้ตั้ง 2 มือ อือ อือ