"ผมสีม่วง" ง่ายๆผมไม่เสีย ในราคา 10 บาท

83 102

สวัสดีค่ะ พบกับเป้ ในเรื่องสีผมอีกแล้วนะค่ะ

เดี๋ยวขอเล่าความเป็นมาก่อนนะค่ะ ว่า..... 

เป้ปล่อยให้สีผมเป็นแบบนี้มานานแล้ว ใจมันระริกระรี้อยากจะได้สีใหม่ๆเรื่อยเลย จะย้อมใหม่ก็หัวพังแน่ๆ

เมื่อวานก่อน อาบน้ำอยู่ สายตาเหลือบไปเห็น ยาม่วง(ยาป้ายปากเด็ก) อ่ะคะ

ก็เลยปิ๊งไอเดีย ออกมาว่า เออ!! มันย้อมผมได้นี่หว่า

เพราะเคยหาข้อมูลเกี่ยวกับการหักล้างสีผมที่เป็นสีเหลือง ให้ออกเป็นสีเทาๆ หรือ ขาว

เป้ก็เลยไปซื้อมาใช้ มันก็ใช้ได้ เราก็จัดซ่ะ! จะชักช้าอยู่ใย

เรามาเริ่มขั้นตอนดีกว่า
อาบน้ำ สระผม เรียบร้อย นำยาม่วงเทผสมกับทรีตเมนท์ คนให้เข้ากัน

แล้วนำมาชโลมผม หมักทั้งไว้เท่าไรก็ได้ ดูให้พอสีติด ตามต้องการ (เพราะสีติดไวมาก)

จากนั้นล้างผม เลยจ้า

ดูสีผมก่อนทำนะค่ะ

หลังทำ

แท่น แท้นนน.. ได้ชะนี้มาจ้า

หลังทำเสร็จใหม่ๆ

สีมันจะออกไม่เท่ากันทั้งหัวนะค่ะ จะประมาณว่าทำสีม่วงแล้วไฮไลท์สีเทาเลยอ่ะ

เป้ว่าถ้าทำสีให้เท่ากันทั้งหัว สีมันจะดูแบนๆ ไม่สวย แบบนี้มันดูมีอะไรมากกว่าอ่ะค่ะ

โคนผมมันดำอยู่แล้ว พอออกมาเหมือนเราไล่สีผมเลย

รูปนี้มันออกสีน้ำเงินหน่อยนะค่ะ (เหตุเพราะกล้องหน้าค่ะ)

แถม

สำหรับตัวเป้เองชอบใจมากค่ะ ผมไม่เสียแถมบำรุงไปในตัว

และยังได้สีผมสวยแบบชัดเจน สีไม่หลุดไม่ร่วง ติดแน่นที่สุด

สาวๆท่านใดสนใจ แนะนำเลยจ้า รับรองจ๊าบ!! :)

sepey

sepey

สวัสดีค่ะ ชาวจีบันทุกๆคน..เราชื่อเป้นะค่ะ ตอนนี้เรียนปี3แล้วค่ะ อยากรู้จักและร่วมแบ่งปันสิ่งดีๆ ให้กับทุกคนในที่นี้ค่ะ (ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค้า!) ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE