:+: Jeban's Talk *Review Aroma Breeze Cleansing oil*:+:

8 13

สวัสดีสาว ๆ บ้านจีบันนะคะ ^___^

.

อยากร่วมสนุกกับ Jeban's Talk เดือนนี้เพราะมี Make up remover เจ๋ง ๆ มาแชร์ค่ะ

.

นั้นก็คือ "Aroma Breeze Cleansing Oil" 

.

ราคาน่าคบหา และล้างได้สะอาดหมดจด

.

เรา LOVE

ตัวนี้มากกกกกกกกก >_<  สุด ๆ เพราะอะไรมาดูกัน

มารู้จักผิวหน้าเราซักนิดค่ะ

- หน้ามันมากกกกกก ทุกส่วนบนหน้ามันหมด แพทย์ผิวหนังยืนยัน!!!!

- เราแต่งหน้าไม่จัดค่ะ มีรองพื้นบ้างบางโอกาส เน้นที่ตาค่ะ 

- ผิวแพ้ง่าย(มาก) สิวขึ้นง่าย และมีปัญหาเรื่องสิวช่วงมีประจำเดือนค่ะ

1. ราคาสมเหตุสมผล อยู่ที่ 230 - 200ปลาย ๆ เกือบ 300 

2. ล้างได้สะอาดหมดจด และตัวนี้เค้าเครมว่าล้างออกแม้กระทั่งมาสคาราหรือเครื่องสำอางค์ที่กันน้ำ ด้วยคุณสมบัติที่เป็นน้ำมันทำให้ล้างเครื่องสำอางค์ที่กันน้ำออกอย่างง่ายดาย และสามารถล้างมาสคาร่ามาจอลิก้ามาจอก้าออกโดยที่ไม่ต้องขยี้ถูจนตาช้ำค่ะ 

3. ไม่ทำให้หน้าแห้งตึงหรือมันมากกว่าเก่า ขอขยายความนิดนึง เราเป็นคนผิวมันมากกกกกกกกกกกกกกกกกก มันในชนิดที่ว่าต้องใช้ film ซับมันทุก ๆ 1 - 1.30 ชม. และความมันของหน้าเราเต็มฟิลม์ทุกแผ่นค่ะไม่เว้นแม้จะมุมของของแผ่น film ค่ะใช้คุ้มทุกตารางเซ็นของ film เลย วัน ๆ นึกก็ใช้ซับมัน 4-5 แผ่น แต่ก่อนเลยไม่กล้าใช้ Remover ที่เป็นออยล์มาถูวนบนใบหน้า เพรากลัวจะเพิ่มความมัน ซึ่งเป็นความคิดที่ผิดค่ะ!!!! อะทีนี้มาจะเล่าให้ฟังแบบหลักการ(ของเราเอง)ให้ฟังสักนิดนึง 5555 กฎของน้ำมันคือจะละลายในน้ำมันเท่านั้น ไม่ละลายในน้ำ และไม่สามารถผสมกับน้ำได้ การที่เราล้างหน้าด้วยน้ำ หรือ Remover ที่ไม่มีส่วนผสมของน้ำมัน จึงไม่สามารถดึงเอาน้ำมันที่ตกค้างในรูขุมขนของเราออกมาได้หมด 

เพราะฉะนั้น การใช้ Remover ที่เป็น Oil จึงจะสามารถช่วยละลายและดึงน้ำมันและสิ่งสกปรกออกมาจากรูขุมขนออกมาได้หมดจดจริง ๆ  พอจะเห็นภาพไม๊ค่ะสาว ๆ เพราะฉะนั้นเจ้า Aroma Breeze ตัวนี้ตอบโจทย์เราเรื่องความสะอาดล้ำลึกค่ะ

4. ไม่ต้องใช้สำลี และ ไม่ต้องถู เช็ด ขัด กระชาก!!! 

การถูเช็ดรอบดวงตามาก ๆ 

ทำให้มีรอยทีนกามาเยือนก่อนวัย(และไว) อันควรค่ะ

5. กลิ่นหอม ผ่อนคลาย สบายหน้า

วิธีการใช้ ก็เหมือนกัน cleansing oil ทั่วไปค่ะ มือและหน้าต้องแห้งสนิทนะคะ ปั๊มเจ้าตัว oil ออกมาใส่ฝ่ามือประมาณ     1 - 1.5 ปั๊ม หลับตาค่ะ >_< ฉโลม oil ให้ทั่ว และนวด วนเบา ๆ

เน้นที่ดวงตาและขนตาถ้าเป็นมาสคาร่ากันน้ำ ห้ามลืมตาระหว่างนวด 55555 เราทดลองมาแล้ว ปรากฎว่า ตาพร่าทันที เพราะเจ้าตัว cleansing oil ตัวนี้จะเปลี่ยนเป็นน้ำนมทันทีเมื่อเจอน้ำค่ะ เลยทำให้ตาพร่าได้ถ้าลืมตาขณะถูนวด แล้วจะรู้ได้ไงว่าสะอาด???? เฮ้ยยย
 เราใช้วิธีระลึกชาติเอาค่ะ >_< ม่ะช่ายยยยย!!! เราจะกำหนดเวลาค่ะ ว่าควรนวดบริเวรณไหนกี่วินาที ก็กะๆเอาค่ะ รู้สึกว่าสะอาดก็เอาน้าล้างออก คืออย่าที่บอกว่า oil จะเปลี่ยนเป็นน้ำนม ล้างแล้วรู้สึกดีค่ะ แต่อย่างที่บอกคือเราเป็นคนหน้ามัน เราเลยใช้โฟมล้างอีกรอบค่ะ

มาดูการทดลองกันค่ะ

เครื่องสำอางค์ที่ใช้ในการทดลองจ้า ^__^

1. Urban Decay Cream blush

2. MAC Blush

3. Wet 'n Wild Eyeshadow

4. Neutrogina Lipstick

5. Revlon Lipstick

6. Nars Blush

7. Revlon Foundation

8. Oil control Base จาก OP

9. e.l.f. Eyelid Primer 

10. Maybelline Mascara

11. Liquid Liner จาก Physicians Formula 

12. Gel Liner จาก Maybelline

13. SUQQU Loose Powder

จัดการป้ายทุกอย่างลงบนแขนค่ะ

.

ทิ้งทุกอย่าให้เซ็ดตัวประมาณ 1 ชม.

เราปั๊ม Aroma Breeze Cleansing oil 1 ปั๊ม ลงบนแขน

นวดเบา ๆ ประมาณ 45 - 60 วินาทีค่ะ               เมื่อฉโลมน้ำเพื่อล้างออก เจ้า oil จะเปลี่ยนเป็นน้ำนมค่ะ

ล้างออกซับให้แห้ง ถ้าใครอยากเพิ่มโฟมอีกรอบก็ตามชอบเลยค่ะ ^___^

สรุป

ความพึงพอใจ 

ความสะอาด 

สะดวกใช้ง่าย 

บอบบางแม้ผิวแพ้ง่าย 

ราคา 

เรื่องราคาขอหัก 1 ดาว เพราะเราว่าถ้าเจอร้านหิ้วขายแพงก็แพงไปค่ะ กับปริมาณ 150ml

ง่ายในการหาซื้อ 

หาซื้อค่อนข้างยาก ต้องสั่งออนไลน์อย่างเดียวเลย

วันนี้ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะค้าาาา >__< เลิฟสาว ๆ บ้านจีบันจ้าาาา 

ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ User Review ค่ะ

https://www.jeban.com/reviews_product.php?review=75442

felicia

felicia

Hello!!!

FULL PROFILE